Cấp cứu KLHV của em với!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi boyoc, 2/3/07.

1. boyoc

boyoc Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy hôm nay cá của em bỏ ăn, bình thường em nó ăn dữ lắm (4-5 con cá trôi nhỏ+tôm khô/1 ngày) thế mà 3 hôm nay rồi nó chẳng chịu ăn 1 con cá mồi nào, em cho ăn tôm thì em nó cũng ăn nhưng ít lắm, em đang lo quá. Em cho ăn cá trôi nhỏ (trong bể lúc nào cũng có), tôm khô (ngày 2 lần), thỉnh thoảng thêm gián.
    Các bác giúp em với!!!

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    nguy hiểm rồi!bạn mua cá mồi & tôm khô về nên để nguyên trong bao.treo lên trên nóc hồ cá,cứ để đó khi nào em nó năn nỉ thì cho ăn.hehe!
    đùa tí thôi.bạn thay nước cho cá sảng khoái,không cho ăn nữa.mấy ngày cũng không sao.khi nào cho ăn thấy ăn ngay thì mới cho ăn tiếp,còn không thì cho đói thêm mấy ngày nữa.

3. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Mấy hôm vừa rồi thời tiết thay đổi nên cá ăn ít, nhất là cá nhỏ. Theo mình thì bạn cứ yên tâm đi chẳng phải lo làm gì cho hại sức khỏe. Đảm bảo mấy hôm nữa thời tiết nắng ráo trở lại thì cá cũng ăn lại như thường thôi. Còn nếu bạn lo cá đói thì cứ thả mấy con cá mồi vào để lúc nào ngót bụng thì em nó tự phục vụ bản thân là OK.:laughing: