Cấp cứu lông đuôi chòe lửa!

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi vetxamsondong, 8/12/11.

1. vetxamsondong

vetxamsondong New Member

Thích đã nhận:
    1
    Em có nuôi một em lửa Hòa Bình được 3 mùa. Gần đây em ý thay lông cứ bị xoắn tít rùi gãy và rụng, ai có cách nào giúp em xin đa tạ.

2. nguyenduchuan

nguyenduchuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    563
    BẠN cho ra lồng rộng tắm thường xuyên.hạn chế cho ăn sâu khô hoặc tươi,năng cho cào cào, dế+ thịt bò tươi chòe lửa ăn rất tạp ,mình để có người cho ăn cám gà thì lông hay bị hiện tượng ấy chúc bạn thành công

3. trung_bird

trung_bird Member

Thích đã nhận:
    19
    Ac, bạn hướng dẫn là hạn chế sâu tươi sâu khô mà lại bảo cho ăn thịt bò, cũng như không. Nói chung là phải ăn toàn đồ mát, như cám đậu phộng, dế, trứng kiến, cào cào thì ít thôi. Trong thởi kỳ thay lông thì cho ăn dư dả 1 chút, cho có đủ dinh dưỡng nuôi lông. Tuyệt đối không cho ăn sâu khô, sâu tươi, thịt bò, những thứ đó chỉ dùng để thúc lửa cho chim. Ăn trong thời kỳ thay lông sẽ làm lông xoắn lại, lửa của bạn vậy là mất mùa lông rùi, ráng đợi mùa lông năm sau, chăm tốt nó sẽ ra bộ lông đẹp. Thân!!!!!!

4. nguyenduchuan

nguyenduchuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    563
    bác cho em ? chứng kiến bán chỗ nào nhỉ em có nhu cầu mua.nhờ bác chỉ giúp.cảm ơn bác

5. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Thịt bò nhiều protein có lợi cho việc hình thành lông chim trong quá trình thay lông, cứ cho ăn bình thường. Đang thay lông mà ăn ít mấy cái thứ đó thì lông con chim ra cái gì, làm sao mà mướt được. Nói chung, trong thời kỳ thay lông cho chim ăn càng nhiều đồ tươi càng tốt

Trứng kiến ngoài Bắc không có

Last edited: 8/1/12
    hammesinhvatcan thích bài này.