cấp cứu...

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi rophiranron, 10/6/07.

1. rophiranron

rophiranron Active Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi mới mua 1 em King Kamalau được 2 ngón tay. Hôm qua do tiếng động(máy khoan nhà bên cạnh) mạnh quá em tự nhiên nhát hẳn ko chịu ăn. Châu màu sáng chuyển sang màu xanh nhạt, mình thì cứ đen thui.và cứ cắm đầu xuống bể. Xin nhờ mọi người chỉ giúp xem em bị làm sao? và cách điều trị như thế nào?.Thank

2. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    1 con cá bị nhát do rất nhiều yếu tố...nếu có 1 công cụ để xả Stress cho cá...( thêm 1 con cá sặc ...hay 1 loại cá nào đó nhỏ hơn em nó ) thì chắc chắn em nó sẽ khá hơn nhìu mà....

3. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    chưa có gì nghiêm trọg lắm đâu bạn, tắt đ2n che bớt hồ lại và bỏ thêm vài em cá mồi vào , khoảng 2 ngày thì có thể khá hơn

4. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Thả mồi rượt,tránh cho cá thấy người 1 thời gian,cho ít ăn lại,khi thấy bơi dạn dạn rùi thì soi gương,chúc bạn thành công :applause:

5. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bỏ ca' mái nhỏ hơn vào cho nó rượt,hay là cho cá trâm vào nó rượt xong ăn lun,từ từ sẽ dạn lên thui

6. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn bị bệnh giật mình rồi ko nên để ở chỗ đó nửa nên chuyển hồ ra chỗ khác yên tĩnh hơn đc khoảng vài ngày tẩm bổ hồi phục rồi lại để ở chỗ củ!

7. zero8800

zero8800 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho nó di cư chỗ khác và chăm sóc kĩ hơn........................khoãng vài ngày là phong độ lấy lại liền hà