Cấp cứu

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi heocon1708, 8/12/07.

1. heocon1708

heocon1708 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    E có nuôi 6 lam.Size khoảng 10-12cm.Dạo này trời lạnh nên em để thanh sưởi ở mức 30 độ(nhiệt độ ở trong thanh nhiệt E mua giá 15k vào khoảng 35độ).Sáng em thức dậy thấy có 2 em màu xậm lắm đầu ngước lên đuôi gật gật đầu lắc lắc(Nhìn giống như mấy em đang giãy chết) hiiiii.E liền kiểm tra lại độ ph và nhiệt độ nước thì thấy thanh sưởi không hoạt động nước hồ cũng hơi lạnh (nhiệt độ ở nhiệt kế vào khoảng 29).Em liền chỉ lại nhiệt độ tăng lên 32độ và quẳng viên thuốc nâu vào hồ.Đến trưa tụi nó bình thường ăn đựơc, không có gì.Rồi 2 hôm sau lại có 1 em khác có tình trạng như vậy.Hôm qua thì lại thêm 3 nữa và hôm nay thì có thêm 1 em.Mà kỳ lém nha.Em này hết thì Em kia bị.Ai có kinh nghiệm xin chỉ giúp dùm em.Em cám ơn trước

2. hoangminh18

hoangminh18 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Theo mình thì bạn phải mở máy sưởi liên tục bạn ơi
    Vì thời tiết bây giờ lạnh mà,nên mở 34 độ
    và mở oxi nữa

3. heocon1708

heocon1708 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Máy sưởi mình để liên tục.Trong hồ vừa có oxi vừa cho chạy máy lọc.Nhiệt độ bây giờ ổn định lắm.Khoảng tầm 33độ

4. Dạ Vũ

Dạ Vũ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ko biết loại sưởi gì có 15k, mình mua của Atman loại ít nhất cũng 50k mà nhiệt độ cũng gọi là tương đối thôi, ko được chuẩn lắm đâu, nhìn nhiệt độ của nhiệt kết chứ đừng nhìn trên que sưởi. Cá bị giật giật ko biết có phải bị dò điện không nữa

5. badboybbbb

badboybbbb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Ha ha hiện tượng gì vui quá, đuôi gật gật đầu lắc lắc, nói thật là em hình dung còn khó... Đùa cho vui thôi, sao mấy bữa nay em thấy trời nóng lắm mà, em có để sưởi đâu. Chắc cá anh bị kí sinh đó ( nhưng mà kí sinh hình như cá giẫy dữ hơn). Anh thử thay nước sạch thường xuyên, vệ sinh hồ, bông lọc và cho thêm ít muối thử xem ... chúc cá anh mau khỏi.