Cấp cứu

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi thieugia, 28/2/06.

1. thieugia

thieugia New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá la hán của mình đang lột được một thời gian ,nhưng hôm nay bụng phình to ra tuy không
    cho ăn thức ăn khô .dưới bụng cá bị tróc ra những cái vẫy ,đôi khi cá giống như bi nức cục vậy ,,,anh em nao biết cách chữa xin chỉ giúp
    mình đã thay nước toàn bộ để xem tình hình thay đổi sao ....mong anh em chỉ giúp
    cám on

2. phongtran90

phongtran90 Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn ơi cá của bạn hình như bị xình bụng đó bác thấy phân nó như thế nào nếo đúng như vậy thì láy tỏi ra nghiền ra lấy nước đó tẩm vào thước ăn cho nó ăn và cho ăn ít thôi nha

3. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    bác chạy ra ngoài tiệm thuốc tây mua 1 viên sủi bọt loại thuốc trị tiêu hóa ở người,về nhà bác rút nước ra khỏ bể khoảng 1 nửa rồi cho thuốc vô,sau khoảng 2 ngày thì cá khỏe thôi nhưng đừng cho cá ăn trong 2 ngày nữa nha,để đề phòng ấy mà

4. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Triệu chứng đúng là xình bụng thiệt rồi. Có thêm một cách nữa là ra tiệm mua thuốc trị sình bụng về cho nó ngâm trong vài ngày. Tuyệt đối không cho ăn nữa đến khi khỏi bệnh. Bác yên tâm vì cá có thể nhịn ăn trong khoảng chục ngày mà, không chết đâu.