cấp cứu

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi vudinhhung, 24/3/08.

1. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    hôm qua mình ra chợ bưởi mua 1 em lửa về.lúc ngoài hàng chim đã ăn cám.về nhà cho chim tắm song thì không thấy nó ăn gì.cho sâu thì ăn,cám ba vì không ăn.sáng nay thấy nó xù lông như sắp chếtminhf phải nuôi con này như nào đây.chắc do chim sốc cám quá

2. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Bác này mới đem chim từ cửa hàng về đã tắm thì....chim dễ đi lắm, bị cãm lạnh đấy. Cho ăn sâu nhiều vào để lấy lại sức, chùm áo lồng để nơi yên tĩnh bạn ơi....kg thì em nó tèo mất.

3. vudinhhung

Thích đã nhận:
    73
    sáng nay mới kiếm được ít cám choè,cho thêm ít sâu..cu cậu lừ đừ chẳng thèm ăn.giờ lại đang ở công ty.chiều về chắc tiễn cu cậu mất

4. Aothuatgia

Aothuatgia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    Bạn bỏ thêm một ít trúng kiến và vài con cào cào vào,đợi chim mạnh lại thì tập cho nó ăn bột trở lại.chúc thành công

gọi điện về nhà kêu người nhà bỏ thêm thức ăn vào.ra vườn đào vài con trùng bỏ vào luôn,bỏ nhiều thức ăn càng tốt nó muốn ăn gì thì ăn kẻo chết mát.................

Last edited by a moderator: 24/3/08
  5. Đại linh

Đại linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    nếu đã đứng xù lông thì khó dấy , nếu bác thò tay vào gậy gậy nó mà nó ko đông tĩnh gì(ko hoảng và ko nhẩy) thì em này bác chuẩn bị hậu sự thôi. vài lời khó nghe nhưng thật lòng , cũng mong em phán đoán lầm . Chúc em của bác mau khỏe lại

6. vannien

vannien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    gúi bạn

Có thể chim bạn bị đói quá chắc cám ba vì bạn để hạt to,chim ko ăn đc cộng thêm chim mới về suy yếu chim vân đông nhiều dẩn đến trính trạng suy. Ban hảy hòa tan ít mật ong nguyên chất đổ trực tiếp cho chim xong để nơi yên tỉnh, ko để chim giật mình bay nhảy ,sâu cào cào [con nhỏ] để sẳn, trùm lồng chừa đủ sáng cho chim thấy mồi , trường hợp này mình có găp rồi .Với điều kiện phân chim ko có vấn đề . Chúc bạn t công ,hồi âm cho mình nhé! vannien

7. vudinhhung

Thích đã nhận:
    73
    cáo phó.em chim này đã ra đi rồi.rút kinh nghiệm chim mới mua về không cho tắm gội ngay kẻo lại tiến tồn mất

8. vudinhhung

Thích đã nhận:
    73
    em này theo đánh giá của một số người là hót hay và siêng hót.vật mà>>>>>>>>>>.

9. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Hình như lửa của bạn là chim tơ. Thất bại một lần thì rút kinh nghiệm cho lầ sau bạn nhé. Chúc bạn nuôi thành công thật nhiều lửa. Nghe bạn nói bạn đang ở công ty, hình như công việc của bạn không có thời gian nhiều cho chim. Đam mê mà biết làm sao phải không bạn.

10. HAU_NT

HAU_NT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    chia buồn cùng bạn con lửa của bạn mới đem về rồi tắm chắt là bị sốc nên chú nó bỏ ăn. Một lần thất bại là có thêm một kinh nghiệm, chúc bạn cóa được những chú chim hay.^_^

11. lovecar

lovecar Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em đọc bài của bác muộn quá hu hu hu . khổ thân en chòe lửa của em . nhưng mà em dùng lò sưởi sưởi cho nó từ tối tới giờ .thấy nó cũng có vẻ khỏe lên nhiều . hi vọng là kô chết thảm như em chòe của bác. qua đây anh em nhớ rút ra 1 điều là mới mua kô nên tắm gội cho chim . hu hu hu . cầu cho em chòe của em qua khỏi

12. ly the kiet

ly the kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    kinh nghiệm rút ra từ thực tế rất khó quên và rất hữu dụng , thất bại là mẹ của thành công ( vậy mà rất nhiều người chỉ muốn thấy đứa con chứ không muốn thấy người mẹ )

13. lovecar

lovecar Active Member

Thích đã nhận:
    0
    xin báo cáo với các bác tin buồn em chòe lửa của em đa ra đi . hu hu hu . Mai em sẽ tậu em khác về xem tình hình thế nào.