cặp gà bổn giúp dùm em

Thảo luận trong 'Giao lưu gà chọi - gà đá' bắt đầu bởi nguyenthiet, 2/3/14.

1. nguyenthiet

nguyenthiet New Member

Thích đã nhận:
    8
    Sau 2 năm nuôi gà,ôm đá không ai theo,đi xổ cũng khó vì gà em đá dở.thua hoài nên nản quá.nay em cầu cứu mọi người giúp em,để em biết gà bổn là thế nào,đá ra làm sao chứ sau 2 năm chỉ biết chi và chung đuối quá rồi.

2. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Nuôi gà ngoại đi bạn, mình đang nuôi gà Pêru lai Mỹ đây. Cho xỗ với gà Việt nó đá cho con gà Việt không thấy đường luôn.

3. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    nói về bổn thì chắc hơi khó kiếm bổn ưng ý, vì chi 1 số không ít để :
    - tìm mái nọc ưng ý, như dày cựa, hay cựa nghiệt, lỳ đòn, quan trọng là may độ hay không.
    - tìm trống nọc ngon, tốt nhất là zô trường gà mà tìm, zô trường lớn, thấy con nào đá hay, hỏi mua trên tay luôn cho chắc ăn. chắc cũng cỡ 3-7 triệu 1 con.
    - còn không thích nữa thì đem theo 5-10 triệu vào mấy trại gà hỏi mua.
    tốt nhất là bạn nên săn tìm mái nọc cho ngon là ok.
    chúc bạn tìm được gà ưng ý.

4. ChienBinhTan

ChienBinhTan Thành viên tích cực

Thích đã nhận:
    4,631
    Dạo này ngâm cứu gà vịt ghê hé..... gà vịt sao rùi em trai ???

tamlong.anhuu, aidacadac and Mizolini like this.
  5. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    hè hèm a Chiến chọc e hoài, gà em lúc này vẫn ổn, thỉnh thoảng đưa vài con về quên làm nọc, còn vài con cóc ổi không a ơi, dạo này gà vịt nhộn quá nên không dám nuôi nhìu, 9-3 có tổ chức ọp ẹp gì không a

tamlong.anhuu and aidacadac like this.
  6. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    còn gà viet đam nó ko thay duong luon....,.,.........

gadieu, forgetmenot, ltdhong and 4 others like this.
  7. aidacadac

aidacadac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    294
    Chúc anh nguyenthiet mau kiếm được gà ưng ý nha . Lên núi kiếm thầy đi a .

tamlong.anhuu and nguyenthiet like this.
  8. nghia_it

Thích đã nhận:
    2,647
    xưa nay chỉ thấy peru lai mỷ thua nhiều nhất , thua ngay cả những con gà gọi là việt (!?) chưa thấy con nào ăn hay hoặc là hay xuất sắc nên lấy peru là sai lầm , có anh bạn kia làm thịt nhửng con có máu peru hết mặc dù con trống noc củng nhập....lúc đó mái peru lai mỹ con nào củng đẹp, :)

9. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    TG là xứ gà hay mà bạn ko giao lưu đc gà giống tốt để cản thì kể ra bạn cũng hơi dở đó! (lời thật mất lòng nhưng thà nói thật). Rất khó mua đc mái mà mình biết chắc chắn hay nhưng có thể mua đc mái mà dòng đó có bon xổ khá. Còn trống nọc thì bạn có thể mua lại gà đã ăn hay mà đá thua lại về đổ. Cách này tuy vẫn ko chắc chắn nhưng vẫn hơn là cứ đổ lòng vòng ba con gà mà thói quen thắng trận đã trở nên xa xỉ. Chúc bạn kiếm đc gà ưng ý. Còn nếu sắp xếp đc thì xuống mình tặng cho bạn 1 con mái về chơi. Thân

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:02 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:57 PM ----------

Ra đá tiền mà gặp Peru là mở cờ trong bụng trước (rất ít trường hợp mở bóp), còn gà tre mà gặp Peru lai còn sướng hơn nữa!

10. Một Cành Mai

Một Cành Mai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    842
    hồi trước mấy ae ca cẩm pê re lắm, giờ không thấy ai đề cập tới dòng này , tôi cũng coi vài trận thấy chúng đá cũng tốt đấy chứ.

tamlong.anhuu thích bài này.
  11. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Nếu peru lai Mỹ ... mà ra con hay (đá cho con gà Việt không thấy đường luôn) và đâm ghiệt thì mấy ông trại gà bên Mỹ người ta đã lai tạo đại trà rồi, đâu cần VN phải tìm tòi lai tạo phải không Nghĩa?

gadieu, khanhdang and Mộc Kê like this.
  12. nghia_it

Thích đã nhận:
    2,647
    Ban đầu, củng tính đua đòi rồi chú , Mà nghe chính người đem peru về VN đầu tiên nói " Mày đừng có cản ra con đá ko cựa đâu , cản bán thì ngon nhất " mà giá lại cao nên bỏ ý đinh sau này chứng kiến nhiều con peru lai đá đùng đùng nhưng ko hiểu sao ko đâm, bị gà việt đá 1 cái lật xe, chỉ duy nhất thấy đc 1 con peru lai gà mái bướm ra con 1 trống bướm là đá cựa tốt nhất trong nhửng con peru lai mà con từng thấy ... ăn 1 cái Mytho qua batri ăn 2 cái chồng độ
    1 trận peru lai đá bia , nếu đá thật chắc peru lai này đá con gà kia còn ăn 5:(( nhìn như cha đá với con
    [video]https://www.youtube.com/watch?v=NNJF71LzaZg[/video]

Ps: tự nhiên dziết nhiều quá,mấy pác thông cảm :(

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:45 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:23 AM ----------

Nhưng thấy cái khung nó củng thấy ớn ớn trong người y chang như uống bia nhiều quá bị nhợn vậy b-(b-(

Last edited: 6/3/14
  13. meoconlazy

meoconlazy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    Theo ý kiến của mình bây giờ nếu đổ gà mà lấy trống Peru đổ là một sai lầm. Chủ nhật tuần rồi mình đem một con gà xám 2.6kg hẹn đá, gà mình là gà nòi Việt không lai một tí gì luôn, mình cáp ngay với một con Peru, lên cân nó đá mình ăn 8. Thả gà, gà xám của em & con Peru 2 con đá dàn nạp đùng đùng, rớt xuống nó xùng xình đứng không vững rồi, thấy ngon ăn rồi, ai dè đâu đá thêm vài chân nữa, gà em lọt sụp xuống cái lỗ, kết quả nó để cho 1 cây lưng, bắt về gà em ói, nằm luôn --> thua. Em phải công nhận con gà Peru đó nó đá cái bo kinh khủng, mấy anh em đi cùng thấy cái bo đá mà còn hết hồn. Nhưng cũng tại nơi này, 1 năm về trước con khét bông 2.4kg của em đã giết 2 em Peru của chủ sân, đến giờ ổng gặp em ổng còn ngán. Tóm lại Peru đá bo lớn nhưng cựa thì thưa, thậm chí đá đùng đùng mà cựa nẻo để ở đâu bên Peru ấy. Tóm lại là nếu cáp ngay gà Peru là em đá chứ không có ngán!
    Khét bông yêu dấu của em đây, win 5x, cái thứ 5 đá xong, sáng ngày hôm sau em nó cũng bỏ em mà ra đi vì tang quá nặng. Con này đá 5 trận thì 4 con chết, 1 con ói chạy sống! Nó toàn đưa cựa vô nách với lưng không à. Chân trái đóng 1 xuyên đao, 1 hàm long ngậm ngọc, chân phái thì có 1 vảy ngay dưới cựa quấn ngang qua luôn, chắc là vảy cản đường nước. Con này em bắt ở Mỏ cày - Bến Tre của một người quen với giá 400k lúc em nó 6,7 tháng! :(
    https://www.youtube.com/watch?v=JvLnFd7OZbU

Last edited: 6/3/14
  14. nghia_it

Thích đã nhận:
    2,647
    con khét của Bạn giống con khét bông mình post clip lên quá.....

meoconlazy thích bài này.
  15. meoconlazy

meoconlazy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    Nhiều khi tụi nó có bà con không chừng đó Nghia_IT! [​IMG]

16. nguyenthiet

nguyenthiet New Member

Thích đã nhận:
    8
    Em cảm ơn anh trước nhen.Tiền giang có gà hay thiệt nhưng khó tìm người đổ gà có tâm lắm anh.chổ em nuôi gà cũng nhiều thấ gà đẹp hỏi bắt ở đâu thì trả lời bắt ở dưới kia hay trên kia.gà trống là vậy còn gà mái thì ai cũng muốn nói gà mình là bổn hay nhất,chưa kể có mấy ông mua gà bể gà thịt mua ký bán con làm mấy thằng như em thua tơi tả luôn.em làm công nhân nên hằng ngày đi làm xong về lo cho tụi nó nên ít giao lưu lắm.

17. nguyenthiet

nguyenthiet New Member

Thích đã nhận:
    8
    Em cảm ơn anh trước nhen.Tiền giang có gà hay thiệt nhưng khó tìm người đổ gà có tâm lắm anh.chổ em nuôi gà cũng nhiều thấ gà đẹp hỏi bắt ở đâu thì trả lời bắt ở dưới kia hay trên kia.gà trống là vậy còn gà mái thì ai cũng muốn nói gà mình là bổn hay nhất,chưa kể có mấy ông mua gà bể gà thịt mua ký bán con làm mấy thằng như em thua tơi tả luôn.em làm công nhân nên hằng ngày đi làm xong về lo cho tụi nó nên ít giao lưu lắm.

mrcamap thích bài này.
  18. mrcamap

mrcamap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    721

forgetmenot thích bài này.
  19. han thanh

han thanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    1 ngàn con thì phải có 1 con chứ bạn hôm qua đi nhậu với mấy thằng ngu kia ngồi nhậu mà cứ khen peru với jap đá gà việt với mỹ không có đường ra mới ghê cãi không lại nó chắc tại tụi nó chưa ôm peru với jap nên nó khen hết cỡ:laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:

Last edited: 7/3/14
    gatrest and mrcamap like this.
  20. mrcamap

mrcamap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    721
    chắc mình ăn ở phúc đức nên hên hên gặp được con peru hàng hiếm đó mà ^^

forgetmenot thích bài này.