Cặp Khoen Cùi Bắp Đầu Tay Của Mình ....... !!!!!

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi subin, 20/9/11.

1. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    Chào cả nhà .... mình cũng đang tập chơi khoen và có 2 em đầu tay này muốn post nhờ anh em đánh giá dùm xem có tương lai gì không nhưng cũng hơi buồn vì cả 2 em này đều lộn mèo cả nhưng vì là mấy em đầu tay mà thấy cũng khá là siêng miệng nên ráng giữ chơi xem sao ... anh em xem đỡ tại hình chụp bằng điện thoại cùi mà chụp vào buổi tối lúc tụi nó đang ngủ hứng lên lôi ra chụp nên lông lá không được ôm như lúc sáng với lại 2 em nó còn nhát lắm nên hình ảnh không được rõ lắm ... anh em xem tạm nha ...... !!!!!

Đầu tiên là em khoen chuyền mùa này , em này mình rất cưng , tướng tá to con , dài đòn , em nó cầm lồng thì hơi chao nhưng để xuống hay treo lên miễn không đụng vào lồng là em nó đứng ngay , nết khá dữ , tiếng chép khá to , hiện tại 2 ngày nay em nó bắt đầu rớt lông quá trời , em này chỉ bắn lai rai vào sáng sớm chỉ khoảng vài mỏ thôi hiện giờ đang rớt lông nên không nghe bắn nữa chỉ nghe nói gió thôi ... hứng lên thì làm vài phát rồi im .... anh em xem thử em này thế nào nhé ... có tương lai gì không nhé ... !!!!

Cuối cùng là em khoen bổi được 6 tháng lồng rồi nhưng vẫn khá là nhát , em nó cũng đã rớt lông 1 lần mới xông lông luôn ..... em này cũng chỉ bắn lai rai nhưng mấy bữa nay tự nhiên hứng bắn khá nhiều , hôm nay lúc mình mở clip khoen líu trên youtube thì tự nhiên em nó sung lên bắn liên tục vì em nó nhát quá nên không đứng gần quay được nên đành ở xa quay thôi ... mà xui cái là lúc quay thì em nó không làm liên tục như lúc đâu đã vậy đang quay tự nhiên điện thoại hết bin nên chỉ quay được chút xíu à ... anh em xem clip thử xem này có tương lai không nhé ... giọng em nó có được không vì em nó cũng chỉ tập tành líu thôi ... còn vấn đề cuối là theo anh em thì mình có nên cho em này đi ra hội dợt không ?????
    Còn đây là clip của em nó , anh em chịu khó xem dùm đến phút 90 nhé và cho mình biết là em này có tương lai gì không để mình rút kinh nghiệm ...... thanks mọi người đã ghé topic này .... !!!!!
    [YT]SvfPGnBu-8k[/YT]

Last edited: 20/9/11
    bachua and ancaraven like this.
  2. hungvit

hungvit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    chim cũng đc đấy trông mặt mũi sáng sủa lắm. co điều kiện cho em nó đi sem khả năng của nó tới đâu

ancaraven and subin like this.
  3. tuanlv

tuanlv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    779
    Hix nhìn con thứ 2 giống chim mình thế.Chim đẹp đấy bạn.Con mình cũng bị lộn mèo nhưng chơi rất ác h nay ko hiểu ăn gì líu suốt ngày

4. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    Mình cũng muốn đi lắm nhưng bữa giờ để em nó trng lồng cùi vì nghĩ là bổi nên cũng chưa mua lồng nên cũng hơi ngại với lại muốn hỏi thử một số anh em có kinh nghiệm xem có nên cho em nó đi không ? ... !!!

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:52 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:51 PM ----------

uhm ... con mình cũng vậy đó hôm nay tự nhiên sung lắm .... !!!!

ancaraven thích bài này.
  5. hungvit

Thích đã nhận:
    85
    quan trọng gì lồng đẹp hay ko, chưa có đk dùng lồng thường có sao đâu miễn chim mình nó chịu chơi có khi người khác nhìn lại thicks ý

6. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    Bổi mà líu vậy là quá tốt rồi bác ơi, con này hình như mau mỏ lắm phải không bác, chúc bác nuôi giữ và có chú chim hay.

subin thích bài này.
  7. khuyen-vang

khuyen-vang Member

Thích đã nhận:
    13
    nói bạn đừng giận nhé hai con này trông ko có tương lai lắm đâu,choi để nghe hót thì dc

subin thích bài này.
  8. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    hjhj .... nói cho vui vậy thôi chứ mình không ngại mấy chuyện đó đâu ... mình thì cũng đang tìm mấy cái xài rồi mà lên nước cho em nó ở mà bữa giờ chưa có ... để tranh thủ vài bữa rãnh đem em nó đi thử xem sao ... !!!!

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:01 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:00 PM ----------

đúng rồi bạn ... em này khá là mau mỏ , em chuyền cũng vậy mà giờ đang thay lông nên không nghe gì hết chỉ nói gió là chính .... thanks ... !!!!

ancaraven thích bài này.
  9. ancaraven

Thích đã nhận:
    1,507
    Mình nhìn sơ qua là biết vì mình cũng có một em bổi nhưng dạn lắm, đã tặng cho người bạn dù rằng mình rất quý em nó, cho đi giờ nghĩ lại thấy tiếc, nó mau mỏ lắm bác àh.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:16 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:04 PM ----------

Sao bác hungvit đâu rồi, reply lại cho vui, chia sẻ kinh nghiệm đi bác.

subin thích bài này.
  10. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    hjhj .... tại thời gian trước mới bắt về mình cũng bỏ thí một thời gian vì cũng khá bận giờ mới bắt đầu chăm lại nên chim của mình còn khá là nhát ................ !!!!!!

ancaraven thích bài này.
  11. ancaraven

Thích đã nhận:
    1,507
    ùm. dành chút thời gian để chăm chim để có chim mà đi dãi với anh em chứ.

subin thích bài này.
  12. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    hjhj ... thanks bạn đã góp ý ..... vì mình chủ yếu nghe líu chơi chứ không có thi thố gì hết và thỉnh thoảng đi dợt giao lưu thôi .... rất cám ơn lời bình của bạn ... tiện đây bạn cho mình hỏi 2 em khoen của mình bạn nhìn thế nào để biết được 2 em nó không có tương lai vậy bạn ... mình rất muốn biết để rút kinh nghiệm sau này đi mua khoen để tránh được sai xót .... thanks bạn ... !!!!!!!!

ancaraven thích bài này.
  13. coduong

coduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    231
    em thích con thứ 1 nhìn nó dữ chim
    mà chim lộn có sao
    miễn là chơi hay là được phải không các bác

14. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    hjhj .... mình cũng nghĩ như bạn vì mình không có đi thi gì hết chỉ để nhà nghe líu rồi rãnh rỗi ra hội giao lưu với anh em thôi chứ không quan trọng lắm vấn để lộn mèo cái này là chỉ đối với khuyên thôi nhé ... chứ nếu như than + đất là mình chia tay .... hjhj ... chúc cả nhà vui vẻ .... !!!!!!

ancaraven thích bài này.
  15. hungvit

Thích đã nhận:
    85
    2 con này đc đấy chứ bạn tướng chim nhỏ dài trán rộng họa đẹp bóng bộ trông rất ổn mà có làm sao đâu, chăm tốt lên cho đi dượt xem đã chứ

Last edited: 21/9/11
  16. ancaraven

Thích đã nhận:
    1,507
    Không có tương lai là bác khuyenvang góp ý còn mình thì không, bạn nhầm rồi. Theo mình nhận định trên youtube nếu đúng như em nó đang líu thì tương lai rất sáng lạng.
    Cố gắng cho ăn thêm cào cào ngày 2 rọ, tắm táp phơi nắng cho lông em nó bóng đẹp nhen. Có gì muốn chia sẻ cứ post bài lên bác nhên.

subin thích bài này.
  17. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    thì mình chỉ reply lại cho bác khuyenvang thôi ... clip trên youtube là của em nó 100% vì mình vừa quay clip xong là post lên cho anh em xem + đánh giá liền ... có ông bạn cứ kêu mình chia lại cho ổng em bổi hoài .... thấy ổng cũng thích mà mình thì thích em chuyền hơn nên đang suy nghĩ không biết có nên chia lại cho ổng chơi không nữa ... hjhj .... !!!!

ancaraven thích bài này.
  18. ancaraven

Thích đã nhận:
    1,507
    Trời, chim hay bây giờ tìm khó lắm nên bạn giữ mà chơi, giống mình nè chim hay mình để nuôi không bán cho ai cả. Bạn suy nghĩ lại nhé.
    Thân!

subin thích bài này.
  19. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    uhm ... mình sẽ suy nghĩ lại nhưng tại ổng cứ nài hoài mà lại là người quen nên khó xử quá ........... !!!!!!!!!!

ancaraven thích bài này.
  20. ancaraven

Thích đã nhận:
    1,507
    Bác bin sáng nay online sớm vậy ta. Bác này có vẻ mê chim vành khuyên thật rồi, kakaka

subin thích bài này.