cấp kíu

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi deshop, 7/8/07.

1. deshop

deshop New Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác làm ơn cho em biết lầm cách nào để chữa và phòng chống khuyên lộn cầu???em nhờ được cao thủ (có ai bít anh Thủy xì ke ở Trại Găng ko?các chủ chim ở chợ Mơ đều nhờ anh Thủy bắt hộ khuyên mộc trong bu ra rồi nuôi độ 1 tháng sau đó tách lồng bán 1 trăm,2 trăm con,hik,,ngay cả Chiến lồng cũng hờ ông ý) bắt hộ khuyên mộc về nuôi,nhanh líu lắm nhưng có vài con về nhà được 1 vài tuần là bắt đầu lộn cầu,mặc dù nhà em ko có con nào lộn cầu,hik chán waaaaaaaaaaaa:( :( :( :( :( :( :(

2. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Bác ơi em thấy mọi người nói về điều này nhiều rồi mà khuyên lộn cầu thì chăng dây chỉ ngang trên lóc (bên trong ) mọi lần nhảy lên vướng dây chỉ rồi nó sẽ ko dám nhảy nữa. Chúc bác thành công nhưng hay kiên chì nhé !

3. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    he

trời cứ n uôi chim ở cái lồng nhỏ thôi, chật thì lộn cầu làm sao được, khi nó quen thì nhốt sang lồng lớn hơn, chỉ vậy thôi, buộc chỉ kẻo chim nhãy qua là toi đấy

4. hanoibird

hanoibird Member

Thích đã nhận:
    0
    lộn cầu chỉ là chuyện nhỏ thôi.Cho em hỏi các bác có nhiều kinh nghiệm một chút,tại sao khuyên của em đang khỏe mạnh tự nhiên đang đậu lại ngã gục phát chết luôn,lạ quá....

5. trinhnon

trinhnon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cho đĩa lên nóc lồng 0 có chỗ bán thì nó 0 lộn đuợc

6. dientrung

dientrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    Vậy có khả năng là chú chim của bạn bị trúng gió rồi, khuyên là giống chim nhỏ rất yếu ớt, đặc biệt trong điều kiện nuôi nhốt, vì vậy người ta thường treo khuyên ở nơi thoáng nhưng không có gió lùa, nếu có gió lùa thì phải phủ áo lồng kín lại.

7. bạn mua lồng vuông của K,sau đó bịt trên nóc một miếng bìa là chú K hết lộn, chúc bạn thành công