Cặp mồi tuyển của thiện đây.

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi Thiện Bảo Lộc, 19/7/11.

1. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Đây là cặp thổ và đồng của em, vừa là cánh tay mặt vừa là những lính thiện chiến của em đây. các bác cứ nhận xét mạnh tay chút để em còn biết tuyển lựa sau này cho đúng phong cách mồi cây. bài bản và nhiều gù vẫn là những câu khẳng định bất di bất dịch của em. sau thời gian dài cứ thây đổi mồi và bỏi như thay áo, mồi thì cứ lên xuống và em nó giờ đã thay lông xong, một diện mạo mới hứa hẹn nhiều pha bắt bổi cho cuối năm nay.

Đây là mồi đồng đang thay lông chưa xong: mắt nó, cườm

Lông quy, cấp mình và chân :

bộ hậu của em nó:

con này thì tạm gọi là mồi, thổ:

cặp cu gáy này em rất hài lòng và ưng ý , nó rất thương em...và còn vài con nữa em sẽ khoe sau.

Last edited: 19/7/11
  2. Thuyet Truong

Thuyet Truong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,725
    Chúc mừng chú Thiện có em mồi đẹp anh phán thử một phát nếu trậ chú đừng buồn hehe:devil::laughing:
    em này có phóng đầu kèo , nước gù ép bổi bắt nhanh, chiêu thúc đổi giọng, tính tình dễ chơi, chủ nhân hiểu ý con mồi này bắt bổi nhanh cực kỳ
    :applause::applause:chúc mừng

Thân chào

trinhthinh, cubay, loc ct and 15 others like this.
  3. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Con đồng nhìn phê quá chỉ tiếc là giọng hơi gằn thì phải

4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    2 bác phán chính xác rồi đó, quả là cao thủ bội phục 2 bác.. tiếp tục nữa đi các bác...mồi ko bao giờ là tuyệt đối cả, đặng này mất kia. nhưng dù sao có vẫn còn hơn ko. nên chơi đại đợi khi nào kiếm được mồi hay thì ta nuôi tiếp.

cubay, Thuyet Truong, loc ct and 8 others like this.
  5. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456
    Chú này ngoài Bắc gọi là thổ pha đây ah, thổ nhiều hơn chút, chơi khá nhanh giọng hơi rung, gù khỏe, bài bản, thiên về lèo nhiều, nếu treo đúng ý mau sào, nước tiền được nước hậu tốt hơn, bắt bổi nhanh nếu như chịu đấu, tuổi mồi 4-5 năm. Chim chưa xong lông ướt nhìn còn yếu chim. Trân trọng

6. soncu

soncu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    593
    nhìn cặp chân là biết nó lão làng bắt nhiều chim lắm rồi...độ bền,giữ chim về khuya không tốt
    con ấy không dưới 8 năm...chời biết i a i

7. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    bác này nói chính xác àh nha, nó phải trên 10 mùa rồi, em đoàn vậy...tại chim vô thế thì nhanh nên về khuya em chỉ có gặp duy nhất 2 con bổi là lâu nhất. 1 con thổ bắt từ sáng tới trưa mới đá, 1 con đồng thổ vô thế bửa và giao đấy tay đôi 3h liên tục mà ko đá. còn lại cỡ 15-20 phút là xong..nhưng bắt bổi cũng hạn chế " chim mái, chim non và đồng" đa số là chưa nhập tàn cắm đầu bay vèo. gù ngắn vài hơi một...

8. soncu

soncu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    593
    cháu đoán đại thôi bác, vậy là sai rồi, vậy con này chơi kiểu phi rồi...iiiiii...nó chỉ hay thấy chắc thế.......aaaaaaaaaaa

9. minhtrithanhtra

minhtrithanhtra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,623
    Do không thích đồng nên mình chỉ thấy con thổ đầu vuông là ưng ý ngay, giống chim của tui lắm, có hàng cườm vàng óng đóng cao, cườm dày khít, hai vòng đều hay nhưng vòng trong nó cột chim và gù siết bổi hơn. Con đồng hàng cườm có nhiều lỗ đen không biết do rụng cườm chưa mọc đủ hay sao vậy? Nếu đã mọc đủ rồi thì kiếu cườm ấy bị lỗi, gặp đối thủ có thể gù thua nước.

10. camnampvt

camnampvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    Đúng là chim của cao thủ nên có khác người bình thường, con đồng nhìn rất ngầu không biết đang thay lông cườm? con thổ pha lại là con chim mồi lồng nhiều người ưa thích hơn.

11. cugay_nghean

cugay_nghean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    con Đồng sao giống con mồi của em quá.nước hậu tốt,rút nhanh

12. Nhớ Rừng

Nhớ Rừng Member

Thích đã nhận:
    59
    Chim đẹp quá !!!
    Con được gọi là Thổ có cái nóc trên đầu nhìn dễ thương ghê, hồi nhỏ chắc thầy chứng đây. Phải chi có cái clip thì hay quá, chứ nhìn rồi nghe nói không thì ko ra nước non gì được cả.

13. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Nói thiệt chú đừng giận nha : Anh chấm mỗi con thổ heheheh Hay là chắc mình chưa có thổ nên khốai nó . Con đồng đã thục rồi nên chơi rất ok Bài bản , dồn, Gù như điên nên tạm gọi là đồng điên đi nha.... Vì giống của anh quá Hehehe. Chứ nếu nó còn lỡ lỡ thì phải biết với nó. Nhưng con thổ thì ok hơn Khốai nhất con thổ.....
    Thân mến

loc ct, cuhobo, bdbird and 10 others like this.
  14. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    hì hì cả 2 con thây lông được 70 % rồi bác àh năm trước nó thay nhưng em bỏ bê nê nó bị mủn lông, cháy lông, năm nay mới đổ lại..con đồng gù ko liền hơi, có thể so với con thổ chỉ bằng 1 phần nhỏ thôi, được cái nó nạp phủ đầu bổi rất lẹ không bỏ bổi và trở nước liên tục. bổi gù nó phủ vài sạc nhanh sau đó thúc kèm dập, có lúc gù kèm căn " gù lòn", dặm căn, bổi gù nó gáy gọi. bổi ngưng nó bổ luôn, có lúc gần cuối nước hậu nó chạy vòng vòng trong lòng và trả vài sạc gù, cái đuôi nhổng ra mặt lụp, cái đầu chui cóng lúa và gù căn. nó bắt theo nhiều nước... nhưng em đánh giá thì nó không nhiều gù nhưng hậu cừng nên thành ra kiểu gì nó vẫn đeo bổi không buông. nhưng bổi nó bắt đa số là nhưng con bổi rất trận và hay.

15. Google.cu

Google.cu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    Có cặp đồng thổ vậy chơi vậy không cần tuyển mồi nữa làm chi Thiện ơi. Bổi chơi kiểu nào chiều kiểu đó. Bổi gù nhiều bắt bằng thổ sấm, bổi trận dây dưa bắt bằng đồng. Hehehe... Cương nhu đều có thế này bổi hay sao không nhập hộ khẩu về nhà bác được. Nhìn con thổ đẹp thiệt đó. Bữa nay cu cậu mới ra hết hình chứ hồi trước nhìn thấy không bằng thế này được.

16. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Heheheeh....nhà em chưa có thổ hay sấm gì ráo, đợt này về BL chạy vào nhà bác Thiện, tay đưa rượu tay xách lồng con thổ chạy, cầm xuống xì gòn chơi cho nó máu !!!

17. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    khi nào bác về nhớ alô trước 2 ngày nha để em chuẩn bị đón tiếp và di tản mấy con mồi he he he he... tránh voi chẳng xấu mặt nào.

18. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Hehehe.....báo trước để bác di tản thì sao mà em xách con sấm chạy được chứ !!! phải âm thầm về xong chạy thẳng vào nhà bác, xách lồng con sấm ù té mà chạy, vậy thì mới bắt lính được bác ơi, hihihi nói vậy chứ bắt làm gì nữa bác ạ, nhiều quá ko chăm được tụi nó cho đàng hoàng thì tội lỗi với tụi nó lắm , mà cũng phụ lòng bác tặng em bao nhiêu thế mà ko nuôi cho ra hồn thì áy náy lắm lắm !!! Đợi khi nào nó ra mồi chuẩn , em về đi gác với bác xem nó chơi là sướng rồi bác ạ !!!!

19. bavu

bavu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    211
    Bác Thiện cho hỏi tí ,bác bỏ mấy cọng rau gì trong lồng vậy?.

20. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    không phải rau đâu abc1 cái hạt bo bo mà em làm biếng ngắt nên bỏ cả chùm vô cho nó ăn ấy mà...

cao van thanh and bavu like this.