Cập nhật giọng gáy trống tơ F1 ae nghe chơi nhé !

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Garungdatquang, 14/12/13.

1. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Thu giọng gáy con trống tơ F1 9 tháng tuổi sắp chuyển khẩu vào "trường huấn luyện gà mồi", mời a e nghe chơi nha:
    [video=youtube;UGbvi-9LzIE]http://www.youtube.com/watch?v=UGbvi-9LzIE[/video]

2. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    hehe chuẩn bị có e hàng mới rồi, thêm e này nữa là đợt này ôm đi Phương Lâm 1 chuyến cho đã mới đc.

thanhjjk and Garungdatquang like this.
  3. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Giọng gáy tốt quá chú ơi, con này mà chơi mồi thì khỏi chê rồi chú ạ. cháu chúc mừng chú. con mồi của cháu dạo này thời tiết miền bắc lạnh hình như nó không quen như là ốm rồi chú ạ buồn quá, hai hôm nay thấy đi phân lỏng có bọt dớt dớt mào hơi thâm gáy giọng khác khác cháu cho uống thuốc đang bỏ vô thùng giấy ủ ấm cho chú nó hi vọng là chu nó không sao.

Garungdatquang thích bài này.
  4. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Gà miền nam đem ra bắc chưa thích nghi thời tiết lạnh rét nên đổ bịnh......đem nhốt vào trong nhà tránh rét, tối thắp đèn điện sưởi ấm cho nó cháu. Ra tiệm thuốc tây mua cho nó viên vitamin C và B1 cho uống.

babaqn thích bài này.
  5. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    vâng cháu cảm ơn chú. mai cháu ra tiệm thuốc mua vài viên cho chú nó uống xem sao, giờ cháu cho nó vào thùng phủ 1 chiếc áo ấm lên thấy chú nằm im thin thin thít.có vẻ nó thích cái thùng đó cứ đói chui ra ngoài ăn rồi lại nhảy vô thùng nằm chú ạ hihi!

6. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Gà tơ gáy hay ghê , nhựa rừng nhiều lắm chú Thạnh ơi , còn về sau có đổi giọng thì cũng còn hay chán !

thanhjjk and Garungdatquang like this.
  7. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    ô hay sao e onl bằng đt mà lại k xem đc nhỉ. buồn quá. thấy a e nói thế thôi mình cũng hùa theo vậy. xin chúc mừng chú thạnh nha. con gà gáy nghe hay quá. con này cháu chấm điểm 10 luôn và ngay. hehe. hùa theo cho có phong trào. các bác đừng chém tội em lắm

Garungdatquang thích bài này.
  8. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    chuyển khẩu nó cho cháu đi chú? để cháu làm mồi cho mùa này??????

9. Phat Huy

Phat Huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    217
    gà gáy hay quá.em này mà ra rừng gà rừng nghe thấy co giò mà chạy về.chúc mừng chú thạnh nhé.ráng đổ nhiều nhiều mai mốt cháu ra cho cháu đăng kí 10 em nhé he he trả giá trước 2 xị 1 em anh em nào có nhu cầu thì mình chia lại cho 2 chai 1 em he he kiếm ít tiền ra quảng ngãi đánh gà

10. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Tới tháng đó anh em ra Quãng Ngãi chắc riêng vụ Bia uống mình đỡ tốn tiền rồi, haaaaaa........

11. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Con gà f1 của Bác Thạnh ở nhà gáy nghe chơi,nếu dùng làm gà mồi ra chỗ lạ sẽ im luôn,thấy gr gáy sẽ nằm im trốn,cứ thử xem đoán đúng hay sai.

minhdinh and minhquynhln like this.
  12. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    bác thegioigarung lại gây nóng rồi . cho đỡ lạnh. miền bắc đang lạnh lắm

nobitui thích bài này.
  13. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    con này đc chú Thạnh ủy thác cho Tí Cua tập mồi, có thể chú Trang nói đúng, vì chắc mình ko đủ trình độ tập như chú Trang nên có thể e này ko lên mồi đc. Nếu ko lên mồi đc chú Thạnh đừng buồn cháu nha chú. e 50% này lỡ con tập ko lên mồi đc, con gởi chú con 75% cháu đang tập cho chú chơi mồi, chứ chú Trang nói vậy rồi, chắcko hi vọng tập mồi đc đâu chú ơi.

Last edited: 15/12/13
    gà rừng qb thích bài này.
  14. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Haaaa...chú Trang là người thích đùa mà tycua, hơi sức đâu tranh luận....ko có gì là không thể, cả thế giới này cũng vậy.
    À, mà còn một bầy gần chục con trống F1 các loại nữa, không được con này thì con khác...có gì mà lo. Tycua ! Sáng ngày mốt sẽ có 1 công ten nơ chứa bầy gà trống F1 dừng tại Bình Dương, cháu đánh giấy mời bác Trang xuống chiêm ngưỡng hộ chú đi.

15. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    Gà chú thạnh nhiều để nuôi tốn bột lắm...chú xem thế nào để lại cho mấy anh em miền bắc đi chú...vừa đỡ tốn tiền bột mà vừa có thêm tiền mua lúa cho gà ăn...gà người ta để giá 2 triệu thì chú để cỡ 1 triệu là được rồi.

16. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Con nào tập không thành gà mồi thì thành mồi nhậu cũng được cháu....mới chiều nay chở thêm 1 bao cám Mỹ nữa đây. Coi hôm nào rãnh chạy vô chú nhậu đi chứ.

voquangnhuong thích bài này.
  17. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    hì hì...cám mỹ hơi nhìu rồi đó chú ơi...đợi gà gáy chú kêu con vô nghe... chứ vô mà nhậu không buồn lắm...con đang làm 7 bộ giò đây...có cái để vô bắt gà rừng ở quãng ngãi chứ...mà ráng ráng đợi anh tý ra rồi tập trung 1 phát cho nó hoành tráng cũng được.

18. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Tập dượt lần đến khi ticua ra là vừa, chiều nay chú lên rừng chỗ hôm trước đi cùng với cháu nhưng ko có kết quả gì, im phăng phắc..gà mồi gáy mỏi miệng rồi cũng im luôn...đành rút quân về. Tối nay nhận cuộc điện thoại báo cho khu rừng ở xa trong vùng kia chiều nay nghe mấy con gáy. Tuần sau rảnh thì cháu vào đi làm cuốc thử coi.

Tí Cua thích bài này.
  19. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Nghe bác Trăng nói thấy chỉ có chọn gà mồi bổn của nhà bác thì mới hiệu quả. Vậy tết này về quê chơi mang tặng ae miền Bắc 1 con gà mồi đá người làm giống để đúc gà mồi đi bẫy gà rừng tai đỏ nhé!

Tí Cua thích bài này.
  20. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    hehe thằng em listen này chỉ đc cái nói đúng ý a, a đang định bán con 75% cho chú Thạnh giá 2t nè. hehe đợt này e luyện đô nhậu cứng 1 chút nha, chứ mấy a e ra chuyến này toàn đô cứng ko đó.