cặp nọc mía đường ae xem làm nọc được ko ?haa

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi dinhba, 19/1/15.

1. dinhba

dinhba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,992
  2. baphihg

baphihg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    946
  3. namnhocvtvn

namnhocvtvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    191
    đẹp tuyệt,2 em này cản con ra cặp cán chắc đã lắm đây,chúc mừg bạn

4. dinhba

dinhba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,992
    cặp nọc này đã chuyển hộ khẩu vì chủ nó đang trong thời kì lâm bệnh nặng ko thể nuôi được

gacualai thích bài này.
  5. Dung_tiengiang

Dung_tiengiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    276
    em gà mái nhìn đầu gấu quá anh @@ =P~=P~=P~ ...........................

6. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    2 con này theo mình không thể đổ giống được vì cán 2 con này đổ sẽ ra con cán sẽ không sạch!

dinhba thích bài này.
  7. dinhba

dinhba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,992
    vậy theo như ý bác Lực thì gà nọc như thế nào mới cản ngon hơn vậy ?haa

boy_loving84 and gacualai like this.
  8. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Cặp này ngon rồi, cứ đổ thử mới biết được .

9. TKKG

TKKG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    142
    Nếu không sạch chắc tại mấy còn gà ở dơ, chủ nó cũng lười rửa cho nó :p

boy_loving84 and gacualai like this.
  10. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Theo ý kiến riêng và kinh nghiệm đổ gà của mình thôi nhe: cặp gà này: gà trống và mái đều có vài vảy đâu đầu, nên cản ra con sẽ có nhiều vảy đâu đầu hoặc ra vảy vấn. Theo mình thì cán gà trống như vậy tạm ổn, nhưng gà mái lúc nào cũng phải lựa những con vảy 2 hàng trơn răng cưa sạch đẹp thì cản ra con vảy mới sạch và đẹp được, cho dù gà trống có vảy ''khác'' thì cản ra con cũng hạn chế ra vảy xấu. Vảy ''khác'' ở gà trống mình nói là ví dụ như: án thiên, phủ địa, nứt nội, bể biên, liên giáp,....... và nhất là huyền trâm.
    Chút góp ý cùng anh em!

Last edited: 24/1/15
    Dung_tiengiang thích bài này.
  11. Dung_tiengiang

Dung_tiengiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    276
    sang năm mới mình dự định đổ gà...cám ơn Anh đã chia sẽ kinh nghiệm chọn gà mái :)

12. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Tuyển được 1 con mái tốt khó gấp 10 lần tuyển 1 con trống nọc tốt, và cản 1 bầy gà tốn công tốn sức khoảng 1 năm mới chơi được nên 1 khi quyết định cản thì phải lựa cho thật kỹ để không bỏ phí công sức mình bỏ ra. Vì 1 con mái tốt thì có thể cho ra rất nhiều con trống tốt, nhưng ngược lại, 10 con trống tốt cũng chưa chắc có thể cho ra 1 con mái tốt!

Tri_MyLoc and Dung_tiengiang like this.
  13. gacualai

gacualai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    447
    Bây giờ chơi gà vảy vi chỉ đóng vai trò nhỏ thôi, nên không thể nào nhìn cặp cán mà phán xét hết con gà được bạn ơi!
    Điều quan trọng là bo đá, bổn bang, nước nuôi, và cáp độ.
    Sửa lần cuối bởi boy_loving84 : 20-01-2015 lúc 06:05 PM
    Đây là nhửng cmt của bạn. Mình chỉ trich dẩn lại. Thật ko hiểu bạn đang muốn nói gj, mình thây mâu thuẩn nhau lam.
    Nếu bạn ko chơi vảy vi vây bạn nhân xét làm chi hai con gà nọc đó ?
    Nhửng vảy " khác " mà bạn nói tới cho nhửng con gà nọc nghe ghiền quá. Vài lời chia sẻ với bạn, có gj ko hài lòng cứ chọi thoải mái hoac pm riêng cho mình, như vậy sẻ ko làm phí tài nguyên dđ ABV.

14. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Bạn nói câu:''có gj ko hài lòng cứ chọi thoải mái'' sao nghe dễ mất tình cảm quá! Trước giờ mình không có hiềm khích với ai, mình rất hòa đồng, anh em đăng gà lên để cho mọi người nhận xét và xin ý kiến thì mình chỉ nói ra nhận xét và quan niệm riêng của mình thôi chứ mình không hề có ý spam hay gì khác, mình chỉ đóng góp ý kiến để cùng nhau phát triển tốt hơn thôi.
    Mình chỉ đứng trên khía cạnh riêng và kinh nghiệm chơi của mình mà nhận xét và chia sẻ thôi chứ mình không có ý như bạn nghĩ. Comm của mình có lẽ bạn đọc nhưng bạn không hiểu nên bạn mới nói mình nói chuyện mâu thuẩn.
    Mình xin hỏi bạn 1 câu, nếu bạn trả lời được thì ắc bạn sẽ hiểu điều mình muốn nói: '' có 2 con gà, con nào cũng đá hay như nhau, cùng có bổn bang tốt và nước nuôi đầy đủ, nhưng 1 con chân vảy rất đẹp, còn 1 con chân vảy xấu thì bạn sẽ chọn mua con nào?''
    - Mình nói vảy vi chỉ đóng vai trò nhỏ: có nghĩa là con gà có lối đá hay, bổn bang tốt, nước nuôi tốt nhưng chân vảy cho dù không đẹp thì nó vẫn có thể đá ăn độ. Nhưng 1 con gà có cặp cán đẹp nhưng đá đấm lẹp xẹp, không biết gốc gác, không có nước nuôi tốt thì bạn có dám ôm đi đá không?
    - Còn về con gà mái phải lựa chân vảy sạch đẹp để cản thì mình đã nói rõ ở phần trên, nên mình không nói thêm!
    Vài lời góp ý!

gacualai thích bài này.
  15. gacualai

gacualai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    447
    Sao mà dể mất tình cảm chứ bạn l ?? Mình đag o trên dđ ảo, câu chử đó củng là ngôn ngử mạng, ý minh nói là bạn co chat chém, ném đá gạch gì thi pm. Tức là phản hồi lại, chứ đâu pải đập nhau ??
    Mình xin trloi câu hỏi của bạn. Mình lên đây chỉ vui chơi. Kết bạn và học hỏi , chứ cung ko muốn gây sự với bạn đâu. Vì minh mới chơi gà mà đọc hai cái topic nói 2 cái khác nhau nên mình hỏi cho rỏ. Tánh mình hơi tò mò. Có gj ko pải bạn bo qua ,
    Riêng vê con gà minh thích gà biết đá lộn. Biêt đâm nêu được cán đẹp dể nhjn là mình thích lam. Mình ko kén chác vì đang cấp của mình chỉ là đá gà bat xác an thịt.
    Mình củng chưa có sư phụ về vảy vi, từ nay sẻ nhờ bạn l chỉ bảo thêm để học hỏi cho rỏ , cảm ơn bạn