Cặp trích của em.

Thảo luận trong 'CHIM TRÍCH CỒ' bắt đầu bởi truonghack, 24/11/14.

1. truonghack

truonghack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    cặp trích của e đây ạ, mang về được hơn tháng rồi ạ.

[video]https://www.youtube.com/watch?v=P97tBSrxbDk&feature=youtu.be[/video]

baphihg and motngaybinhyen like this.
  2. motngaybinhyen

motngaybinhyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    726
    Dễ thương quá há bạn ! Mình cũng đang nuôi một cặp cở con nhỏ của bạn. Bên đó giá bao nhiêu một cặp hả bạn ? Con lớn của bác hình như lông cánh bị xướt thì phải ? Khó phân biệt trống mái quá con nào cũng giống nhau hihi. Thân chào !

baphihg and hoctro_mechim like this.
  3. baphihg

baphihg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    946
    Trích cồ có 2 loại, loại trên của chủ top là trích cồ, còn lại là trích ghé cả hai loại này đều nuôi làm mồi được cả, trích con ở Hậu Giang có nhiều khoảng 3ook/ cập, trích bổi (trích cồ) khoảng 180-200k/ con

motngaybinhyen thích bài này.
  4. truonghack

Thích đã nhận:
    183
    mình mua từ lúc còn nhỏ, lớn hơn gà con mới nở tí, cặp mình mua lúc đó có 220k hà, con lớn không phải bị xước cánh nó đang ra lông cánh mà không hiểu sao cánh bên kia không sao mà cánh bên đó xệ ra ngoài quá, còn về trống mái thì con lớn xệ bên cánh là trống, con kia mà mái, nhìn kỹ bạn thấy con trống cao hơn con mái nhiều cỡ 1-2 vẫy chân, với lại cái phần màu trên đầu con trống dài hơn phần màu của con mái, còn nhìn cụt ức ở chân thì mình pó tay, vì mình chưa được người ta chỉ, chỉ nghe thôi, con trống thì ức bự và con mái thì ức rất nhỏ, nếu bạn nuôi từ lúc còn nhỏ sẽ thấy sẽ sự khác biệt của 2 con trống mái cao khác nhau liền.

5. motngaybinhyen

motngaybinhyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    726
    Mình thấy 2 con của bạn nó phát triển cách xa nhau quá, con lớn ra lông phủ rồi còn con nhỏ mới ra búp búp ko biết nó chung một lứa hay hai lứa hihi. Mình mua về cũng còn đen thui gía 325K/cặp, mình với bạn mua 2 cặp liền chứ mua một cặp giá 350k/cặp. Người bán nói con trống con mái but theo mình thì tụi nó 2 lứa nên hiện nay mình cũng ko bít có con mái ko nửa hichic. Bây giờ tụi nó gần bằng nhau rồi but cũng có điểm giống như bạn nói con nhỏ chân lùn hơn con lớn tí hi vọng sẽ đc con trống con mái. Cảm ơn bạn đã chia sẽ. Thân !

Last edited: 24/11/14
  6. truonghack

Thích đã nhận:
    183
    uh, bạn nói đúng 2 con mình ko cùng lứa, hơn kém nhau 4-7 ngày. chính xác 5-6 ngày, vì mình ghé đợt đầu thì chỉ có lứa lớn mới nở, đợt sau ghé bắt thì lọt ra con đó, mà cặp của mình là do người đi gác trích lựa luôn, nên mình cũng yên tâm, với lại mình để ý thấy giai đoạn sinh trưởng của 2 con ở cùng lứa tuổi cũng khác nhau nữa, con mái luôn lùn hơn, và mỏ nhỏ hơn con trống, con trống đang tập nhảy nhảy theo kiểu đá lộn ấy mà con mái chưa thấy, chỉ thấy 2 con có chung 1 điểm là khi nằm chỗ nào sẽ kéo rơm làm ổ.