Câu chuyện buồn ngày tết

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi bayboody, 26/2/07.

1. bayboody

bayboody Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em nghe nói La Hán là loài đẹp,vì vậy em tự tìm kiếm hình ảnh trên các web ,báo.Từ khi thấy loài LH em như ma nhập và quyết định tậu 1 chú.Thế là cái gì đến thì nó cũng đến , em xin tiền mừng tuổi trước khoãn 200k mua 1 chú LH cỡ 3,5 ngón và nghe người bán nói cá chưa lên màu (vì cá màu nhạt lắm,đầu cũng ko có gì) em tin tưởng nên mua về .Sau này mới biết cá mái:crying: :crying: ,khổ nỗi em mua hàng rong .Bây giở có 1 con vịt trời ở nhà em ko biết sao đây . Ơ 4r này có dịch vụ đổi mái lấy trống ko ?:confused: (nhỏ hơn cũng được) Em ở Đà Nẵng

2. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Chia bùn nhé.Yên tâm đi mới tâp chơi la hán thì ai cũng non nớt kinh nghiệm nên mới lâm vào hoàn cảnh này thui bạn ơi,nuôi nó 1 thời gian cho wen đi rùi đem đi phóng sinh vậy ,tìm chú khác pro 1 tí mà mua
    Tiện thể nhắc bạn lun là ko có con La Hán nào đẹp ,có đầu cỡ 3,5 ngón mà giá rẻ đâu bạn,chúc bạn thành công trong lần sau nhé

3. baotan267

baotan267 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    ái chời, cái anh này cũng ở đà nẵng... sao mà xui thế, bạn chơi cá bao lâu rồi????

4. ZXZ001

ZXZ001 Member

Thích đã nhận:
    0
    xui ghê nha trong room mình của mình cũng có 1 người nhu vậy nè chán thiệt nhưng đó cũng là kinh nghiệm để bạn nuôi 1 con cá đẹp hơn mai mốt mua cá nhớ mua ở tiệm hẳng hoi nha

5. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình kinh nghiệm là không bao giờ mua cá của những người bán rong,dễ bị gạt lắm mặc dù mình chưa mua lần nào.

6. phong19

phong19 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cũng tuỳ àh, nhìu khi mua ở tiệm cũng đôi khi bị lừa lắm nói chung phụ thuộc vào lương tâm người bán nữa,đúng k mấy bác

7. ruan

ruan Member

Thích đã nhận:
    0
    Đừng bi quan thế, nếu cá mái bạn mà đẹp thì còn có giá hơn cá trống đó, biết đâu trong cái xui có cái may thì sao.

8. sonofsun

sonofsun Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Thôi thì Bác rút kinh nghiệm. Lần sau Bác nên nhờ các chuyên gia ở ĐN tư vấn dùm thì sẽ có cá tốt hơn.
    Thân!

9. coongvip

coongvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    coi như đóng học phí đi bạn để còn lần sau rút kinh nghiệm . Nhìn thấy em nào đẹp thì hãy mua

10. bayboody

bayboody Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn đã an ủi em.Nói về nuôi cá thì em 6 năm kinh nghiệm.Hà lan, mắt lồi, riêng cá siêm(đã từng nuôi để bán) còn LH thì lần đầu , kinh nghiệm như số 0 nhưng lại có kinh nghiệm trong nguồn nước + giữ nước trong .HeHeeheheh

11. tuangiadtu

tuangiadtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Mình cũng đang ở Đà Nẵng đây, chia pùn nhé, nếu khi nào rỗi mà thì cùng đi mua cá cho dui, mình piết nhiều chỗ ở ĐN bán lắm đây:

Ym: tuangiadtu

12. thanhliêm

thanhliêm Guest

bayboody: Chia buồn cùng bạn! Phải chi bạn ở gần, mình cho một mớ cá bột giống Hoàng Kim, vừa mới nở được 10 ngày, về nuôi còn thích hơn, giống như chờ xổ số vậy!

13. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chia buồn nha bạn, mới vào nghề thì gặp trường hợp như vậy hoặc tương tự là bình thường thôi.... mình cũng nuôi cá bột được vài tháng, trong 5 em mà chỉ có một là "nam nhi" thôi, còn lại thì.... cũng buồn... mình cũng cho bớt mấy cô nàng để có chỗ chứa mà tìm "anh" mới... theo mình: 1. Ta chọn em đang "dậy thì" trông tương lai sáng lạng tẩu về thì tốt(hơi mắc đấy!); 2.Phương pháp "xin xăm" ấy mà...=> mua cá bột có nguồn gốc tin cậy về dưỡng để tuyển(tuy rẻ nhưng mất nhiều công sức và thời gian); chúc bạn tìm được 1 em như ý ở lần sau!

14. h2onhatrang

h2onhatrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    - Đành rằng đi học thì phải đóng học phí, nhưng đóng không đúng lớp, không đúng trường để mất tiền mà lại không được vào lớp để học. Kể ra cũng buồn thật nếu không muốn nói là quá buồn. thành thật chia buồn cùng bác.
    - Nhưng cũng xin chia vui vì pác đã đến được với diễn đàn này, nên kinh nghiệm và kiến thức để chọn khi mua con thứ 02 và nhiều con sau nữa sẽ được tăng lên theo cấp số nhân. Cố gắn chịu khó đọc các thông tin và kiến thức cơ bản nhất để đi đến quyết định mua con thứ n (n>=2).
    - Thêm nữa có 1 FAN cuồng nhiệt về có la hán nữa rồi các anh em ơi. xin cùng chúc cho pác gặp nhiều may mắn để có 1 chú cá đẹp.
    Thân mến!