Câu chuyện kỳ diệu.

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi quanlahan, 19/12/07.

1. quanlahan

quanlahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình post bài này đê cổ vũ anh em nào đang nuôi la hán mà đầu ko dc to.Trước đây có mua một em la hán đem về nuôi nhưng mà đầu ko bung.=(( =(( =(( .mình chán nản lắm.dù có chăm như thế nào nhưng đầu em nó chỉ lên dc một chút thui.Chán wa nên mình nhân lúc em nó đầu hơi bung đem bán...
    Đây là hình em nó lúc mình bán:
    Lúc đó mình bán 400k mà ko ai mua hết::crying: :crying: :crying:
    Nhưng sau đó đc thằng bạn cỗ vũ kêu ráng thay hồ mới,chăm nhìu hơn.Và điều thần kỳ đã xảy ra sau 2 tuần chăm sóc em nó đã như thế này:
    Vâng đó là em cá mà mình mới đăng bán cách đây vài ngày.Và có nhìu anh em gọi điện hỏi..Mong rằng sau câu chuyện của mình sẽ cổ vũ tinh thần cho các anh em đang chán nản vì cá ko lên đầu.TRỜI KO PHỤ NGƯỜI CÓ LÒNG.Mong rằng sẽ có nhìu anh em may mắn như mình.

2. quanlahan

Thích đã nhận:
    0
    vì nhìu ảnh wa nên post như vậy cho mọi người dễ vào.nếu ko thích thì xin anh em post lại hình dùm mình.cám ơn.

3. Phong_Ultimo

Phong_Ultimo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    bạn ơi ! mình có chúc thắc mắc muốn hỏi ,bạn giải thích rõ giùm nha :
    1 : chỉ sau 2 tuần chăm sóc mà cá của bạn lớn gần gấp đôi ,bạn cho ăn cái gì mà "thần kỳ " vậy ..!
    2 : cũng chỉ sau 2 tuần mà từ 1 con cá không bị lem kỳ biến thành cá bị lem kỳ 1 cách " thần kỳ " vậy ..!
    Bạn có thể cho ae trên 4r bít bí quyết " thần kỳ " của bạn để học hỏi nha ......!

4. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Đúng là Thần kỳ thiệt, mới có 2 tuần mà khác hẳn rồi. Nhưng thực sự thì mình thấy đúng như bạn phong nói, có vẻ em 2 tuần sau hơi khác so với em trước.

5. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    pót cho nhóc Quân nè,lần sau you copy dòng thứ 6(có 8 dòng)dùm cái nha ông,dùng kích thước 800x600 hoặc 640x480
    Sau đó

6. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình cũng thấy rất lạ đó ,câu chuyện thần kỳ mình thấy ko chặt chẽ và khớp với nhau lém ,nhưng mình thấy thì chỉ hai tuần mà đầu em nó bung như vậy thì điều thần kỳ đã ban cho ae đam mê chơi cá ,
    theo mình thấy thì đây là một câu chuyện thần kỳ ,để cỗ vũ ae ko nãn trong thời gian nuôi dưỡng cá mà không thành công ,
    cho dù có phải hay ko thì mình cũng cám ơn phong ,đã dộng viên ae

7. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Rất khác . Tuy nhiên cũng như các bạn trên có ý kiến nếu bạn truyền lại kinh nghiệm cho các chiến hữu thì cũng nên bật mí một chút trong 2tuần đó thức ăn chi làm cá bạn trở nên thần kì vậy. Cái này coi bộ khó bật mí dữ ta. Chào nhé

8. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Cái này thì các bác hết hốt cũng bình thường thôi,chính em và bác Quân đây cũng hết hồn lun.Chỉ trong một đêm mà nó vầy nè.Xin nói rõ là CHỈ MỘT ĐÊM thôi
    Hồi đó em kêu bác quân,thôi tuồn nó đi,bán lỗ đi,và cũng đã đăng rồi,giá chỉ 400k,vậy mà ko ai thèm mua,chỉ duy có một bé chui vô ,đó là bé claudio,bé này vô cũng như mọi khi,chê tùm lum.
    Sau một hồi thất vọng:bác Quân đây đã bỏ mặc con cá và kết quả là thế này đây,đầu bung kinh khủng
    Tóm lại bí quyết là ko có bí quyết gì hết,bỏ mặc nó ,dựa vào hên xui thôi hehehe,mình cũng có vài con xấu quắc mà cũng sắp được đầu bung như vầy rồi đó

9. quyenlh

quyenlh Member

Thích đã nhận:
    1
    Cảm ơn sự chia sẻ kinh nghiệm của Quanlahan! Hi vọng bác sẻ Post thêm nhiều kinh nghiệm để cho bà con thiên hạ học hỏi thêm!

10. hieuboyst

hieuboyst Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chuyện này hơi nhấc đầu ah`,mới có 2 tuần màu con cá khác hoàn toàn,mình chỉ nói những j` mình thấy đc,nếu có sai j` bỏ wa giùm nhé!!!

11. PhiLongTa

PhiLongTa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng là kỳ diệu. Chuyện lạ co thật phải ko các pác? Anyway, cám ôn bạn đã khuyến khích ae đam mê LaHan

12. sumo

sumo Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng có 1 con KCX giống như vậy nhưng không được mai mắn như ban.

13. quanlahan

Thích đã nhận:
    0
    đúng như bác thiện nói.mình rất là bất ngờ vì chuyện này bởi vậy mình mới kêu đó là sự kỳ diệu.mọi chuyện thay đổi nhanh đến chóng mặt.:D :D :D .mình chẳng có bí quyết j cả chẳng wa là cho nó ăn thay nc thường xuyên vậy thui.rùi đùng một cái đầu nó to hết hồn.:x :x :x .may mà hồi mình đăng bán 400k ko ai mua.hehehehhe.trong cái rủi có cái may.:laughing: :laughing: :laughing: .nuôi la hán cần sự may mắn rất cao.đó là theo mình thui nha.vì nếu ai cũng có cách nhìn con cá mà bít nó sau này đầu to hay ko hoặc có cách chăm sóc con nào đầu cũng to thì họ là tỉ phú rùi.:x :x :x .mong rằng sau này anh em sẽ dc may mắn như mình.và nếu ai dc như vậy thì xin post bài lên cho anh em dc bít nha.B) B) B) .cám ơn đã đọc tin.

14. traicamau

traicamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    chỉ với 2 tuần thì hơi khó tin, nhưng mình cũng có 1 câu chuyện này không biết là có thần kỳ hay không nữa: thằng em mình có nuôi 1 chú cá la hán lúc được 4-5ngón tay rồi mà đầu vẫn chưa bung, ai thấy cũng chê kêu nó bỏ mua con khác về nuôi nhưng nó thấy tội nghiệp nên cứ nuôi và bây giờ được 6 tháng tuổi rồi nhìn nó mà nhiều người giật mình vì nó khác hoàn toàn, đầu bung rất mạnh, chỉ tội là màu sắc không được đẹp lắm, (có lẽ là do không được ăn thức ăn hộp)

15. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đây là câu chuyện bịa đặt, hồng thuật lấy kinh nghiệm chơi la hán của mình ra mà khẳng định, 2 tấm đầu tiên là 1 em mỏ nhọn chữ ko lem lên kì, đầu yếu,3 tấm ảnh sau em nó lột xác châu chữ đều,sáng lòa,đầu bỗng dưng biến thành đầu hơi to bằng trái chanh,châu bắt đầu leo lên đầu,Đây là Ý kiến của hồng thuật,Ko phải spam bài,cũng ko có ý gì khác!!!!Mong mod ko del !!!!

16. tuan_anh

tuan_anh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    kỳ lạ hơn phim kinh dị nữa á.2 con chẳng có j` giống nhau hết á.

17. Phong_Ultimo

Phong_Ultimo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    Bạn này nói chính xác lắm . Như Phong_Ultimo nói đó , chỉ sau 2 tuần mà tự nhiên em nó bị lem kỳ thì đúng là kỳ lạ . Mình đợi cả ngày nay rùi mà vẫn chưa nhận được câu trả lời từ chủ nhân "may mắn" này . Mình cũng ko ngại nói thẳng là dưới nhận xét của mình thì đây là 2 con cá khác nhau hoàn toàn ...

18. quanlahan

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bạn đã cho ý kiến.thật ra trước khi đăng bài này bác thiện đã cảnh báo mình vì sẽ làm cho nhìu người cho mình bịa đặt.bản thân mình là người nuôi mà còn ko thể tin nổi thì cũng khó làm cho các anh em tin.:D :D :D .nhưng mình xin nói thêm tấm ảnh ban đầu mình chụp khi đó chưa mua đèn và còn nuôi trong hồ kính mờ và nước khi đó mình chưa thay 2 tuần rùi nên khi chụp hình ảnh ko rõ ràng.còn mấy tấm sau là khi đó mình đã có mua đèn thay wa hồ mới và nước lúc đó cũng mới thay nên hình ảnh khác xa nhau.và wan trọng là lúc đầu em nó to hơn trước nhìu nên anh em ko tin cũng là chuyện bình thường.bởi vậy mình mới nói là kỳ diệu.B) B) B) .

19. quanlahan

Thích đã nhận:
    0
    ko bít bác phong có phải là một trong những người đến coi cá của mình lúc mình bán nó ko.vì nếu bác là một trong những người đến mua cá thì chắc bác ko khẳng định như vậy đâu.vì lúc đó mình chỉ có bán chú này và một chú kkc mới bắt về và một dàn cá bột ah.Thì lấy đâu ra thêm cá chụp lòe anh em.Cũng thật khó trách bác phong vì đâu phải lúc nào cũng dc thấy những chuyện kỳ diệu đâu.nếu ko như vậy thì mình cũng ko đăng lên cho anh em bít đâu.

20. svc2008

svc2008 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    @quanlahan : ""mình chẳng có bí quyết j cả chẳng wa là cho nó ăn thay nc thường xuyên vậy thui."" là bạn mấy ngày thay nước một lần vậy ???:applause: :applause: