Câu chuyện soi gương

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi theduelz, 24/12/06.

1. theduelz

theduelz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Kô biết có ai gặp tình trạng như em ko khi bỏ gương dô nó đá rất lâu mới chịu bỏ hậu quả là đá gương dữ quá giờ trầy cầm trầy miệng hết :( mình thấy mấy con khác bỏ dô nó cũng đá nhưng kô bị gì ?

2. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    chài,bạn cho nó đá hoài hư mỏ hết bạn ơi, lâu lâu làm 1 lần thui ^^, mà mình thấy dùng cách cho kè con khác thì cá bung đầu nhiều hơn đó bạn ,hihi

3. FudyerXFX

FudyerXFX Active Member

Thích đã nhận:
    0
    khi soi gương thì bác ko nên để một chỗ mà hãy di chuyển cái gương cho nó dí theo. Vậy thì có thể giảm đc hậu quả

4. theduelz

Thích đã nhận:
    0
    @ gaufive1 hi cho nó cá nhỏ dzô no dí đập đầu cón ác hơn :D bạn hay cho con cá gì dzô vậy ? Mình mới mua mấy con hoã tiễn bỏ dô cho nó dzí

5. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theduelz : hõa tiễn bỏ vào cũng uôn lắm, ra chợ mua vài con cá sặc rẽ hơn, cá sắc nhanh lắm ko chít đâu.
    con rồng đỏ gần 4 ngón đánh cá sặc bướm 2 ngón 1 tuần ko sao, còn dành ăn nữa chứ!

6. theduelz

Thích đã nhận:
    0
    Hix hôm nay mới mua 1 con cá hoã tiển 15k về ( đặt tên hoả tiễn tưởng nhanh như hoả tiển ) bỏ dô hồ bị cá mình cho mấy hit vớt ra bỏ wa hồ cá bột . Tưởng cá bột ko cắn ai ngờ cắn chết luôn :(( Uổng ghẽ rút kinh nghiệm rồi giờ bỏ cá 3 đuôi :p

7. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chắc không ai giống như bạn đâu, bỏ cái gương dô hồ cho nó đá mết nghỉ:laughing: . Cầm cái gương di chuyển là hay nhất đấy, cẩn thận cá cỡ bàn tay có thể cụng nứt kiếng 5 li đó.:devil:
    Cá sặc và cá hồng két rất nhanh thích hợp cho cá la hán mặc sức rượt đuổi.:D

8. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Khà khà,việc cho La hán soi gương cũng lại mỗi người mỗi cách,mục đích cuối cùng cũng là mong cho con cá cưng sung hơn,biết đâu lại to đầu hơn không chừng,keke,nên có người thì để gương bên ngoài,cũng có người thả gương (dĩ nhiên có lớp vỏ nhựa bọc mặt sau,không sắc cạnh) hẳn vào hồ.
    Riêng KKK thì nhận thấy,gương được treo bằng một sợ dây,thả trực tiếp vào hồ thì có thể tránh được một số thương tổn cho cá vì chú ta sẽ không húc thẳng vào vách kính những cú chí mạng,hehe,chỉ vậy thôi.Tuy nhiên thỉnh thoảng thả gương vào,một thời gian thì lấy ra,cá có vẻ "khoái" hơn là bỏ suốt,bọn chúng cũng chóng chán lắm.

9. kewellharry

kewellharry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình xin góp chút ý kiến, mỗi khi cho gương vào bạn nên để theo chiều rộng để cá ko có đà lao vào cắn gây những vết thương ko đáng co, nhưng theo mình nghĩ thì bạn nên buộc một sợi dây vào gương và cho treo lơ lửng vào hồ thì cá sẽ cắn mệt nghỉ mà chẳng bị sao cả. Thân.

10. intel007

intel007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hê hê

Em thì cứ một ngày cho cá luyện gương khoảng 5 , 6 lần , sau đó lại cho gương ra , nếu ta cứ để gương như vậy cá sẽ mau chán lắm , cho nên đầu cá của em bây giờ cũng lên được một chút rồi:D :D

11. Kinh Kamalau

Kinh Kamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Soi gương cho cá, theo mình tốt nhất một ngày 4-5 lần, mỗi lần 10-15p là được. Nên treo bên trong hồ tránh gây nên nhưng tác hại không đáng có, lại làm cho cá hăng hơn vì có cảm giác "đối thủ bỏ chạy" do gương đong đưa

12. victor

victor Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác cho hỏi sau bể của tôi là tấm gương lớn cách 10cm mà không có màn hậu cứ để thế liệu có sao không? Mới nuôi được 1 tuần (cỡ 3 ngón tay).

13. hugo

hugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của em còn nhỏ(khoảng 3cm ) nó hơi nhát,nếu em để gương 24/24h thì có sao không hả các bác?

14. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghỉ cá nhỏ 3 cm chưa biết chơi với gương đâu, cách tốt nhất ngăn kiếng cho một em nhỏ hơn ở bên cạnh lúc này nó sẽ chú ý đối thủ hơn, nhớ nhỏ nhơn nhé nếu lơn hơn em nó sẽ rút vào góc trốn luôn

Làm như bạn victor mình nghỉ không ổn rồi
    vì như thế cá tối ngày sẽ đá với gương lúc đầu rất sung cho đến chán như thế cá sẽ rất mệt, khi cá quá sung hay quá mệt sẽ rất chán ăn, giống như người mình cũng thế "những lúc như thế chỉ muốn lai rai thôi OK" tư thế để như thế cá có thể lao vào kiếng rất mạnh làm cá bị thương đó, mình có thử để kiếng ở dưới đáy hồ tư thế cá trồng chuối nhìn kiếng chú ấy chỉ có thể chùi chùi vào đáy hồ thôi không nguy hiểm mà nhìn cũng vui mắt lém

15. colagon

colagon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cẩn thận nha bạn thủy ngân tráng gương độc lắm đây chua biết cá có bị sao hông chứ lúc tahy nước dễ bị lãnh đủ lắm

16. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    À mình để gưởng dưới đáy mà, bên ngoài cơ đâu phải thả trong hồ đâu

17. victor

victor Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mỗi lần luyện như vậy bao nhiêu phút hả bạn? Bao lâu trong một ngày lại cho luyện? Cà mái có cần luyện như vậy không
    TKS