Câu chuyện về 2 cá Rồng chết 1 ngày

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi Hắc Long, 23/11/07.

1. Hắc Long

Hắc Long Member

Thích đã nhận:
    0
    không tưởng tượng nổi!!!!

anh bạn của mình mới mua 1 chú KLHV khoảng 30cm và 1 em huyết long nhỏ.tổng tiền của 2 em là gần 30triệu vậy mà....anh bạn đi đám cưới ,ở nhà ông bà già thay nước chuyển 2 chú sang hồ mới rồi đi cv.dến chiều về nhà em huyềt đã băng hà còn em KLHV đến tối cũng trút hơi thở cuối cùng mặc dù đã dc tận tình cứu chữa...hic..hic...nhìn 2 em nó mà lòng đau như cắt(dù ko phải là cá của mình).2 em đi chung 1 ngày thì quả là số anh bạn mình wá đen đủi phải ko các bác?

2. Rồng-Long

Rồng-Long Member

Thích đã nhận:
    0
    xin chia buồn cùng anh bạn của Hắc Long. Chỉ biết nói "Đáng tiếc, đáng tiếc"
    Kiểu này mai mối đi xa chắc phải thuê "Vú Em" cho cá Rồng mới yên tâm.

3. trananhhung

trananhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Xin thành thật chia buồn với bạn của bạn, rất khó khăn để quên đi nỗi đau này nhưng hy vọng bạn của bạn không nản mà làm lại từ đầu vì niềm đam mê là vô tận.

4. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Hic hic chia buồn cùng bạn của bạn, mình muốn mua 1 con huết long chắc phải nhịn ăn mấy tháng vậy mà bạn của bạn để chết 1 lúc 2 em như vậy thì tiết thật.

5. pholina

pholina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    3..0 triệu . Tiền mừng đám cưới đến 30T luôn ư ? Cái này 1 phần cũng do lỗi của bạn ấy , ba mẹ bạn ấy không có lỗi gì ( vì chắn chắn bạn có nhờ ông bà thay nước như thế nào thì ông bà mới làm như thế ) . Dù gì cũng chia buồn cùng bạn ấy .

6. lieunv

lieunv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Thành thật chia buồn với chủ nhân 2 Em nó! Mình nghe mà còn xốn sang nữa! Thật là đáng tiếc...!

7. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    30Tr 2em đó cũng ko có gì lạ,chết đi quả là 1 mất mát lớn lao .Óe Óe.Xin chia buồn cùng...anh chị và gia đình( anh nhớ bảo bác trai cẩn thận chút nha,thay nước cá kiểu đó cá ko "tử" mới lạ !ToT)

8. Blue_Dragon

Blue_Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi trước cũng bị thế rồi kinh nghiệm là đồ gì của mình thì mình tự lo không cho người khác động tay vào , tiền là 1 chuyện nhưng cá chết đen đủi lắm và tức nữa.
    Chia buồn với bác

9. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Ba cái chuyện này thì ai ở trong làng cũng choáng! Kinh nghiệm chung là kể cả mình có đi vắng dăm ba ngày cũng kính cám ơn tất cả mọi người khác đừng cho tay chân vào kể cả và đặc biệt là chuyện cho ăn . chết vì những người không có kinh nghiệm lại cứ chăm sóc hộ ( thiện chí thôi)

10. sat ca

sat ca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    xin chia buồn cùng bạn của bạn ,đây là một bài học wý giá cho thành viên trên diển đàn

11. tranduy

tranduy Active Member

Thích đã nhận:
    20
    chia buồn cùg bạn của bác em cũng bị rùi ,trước nuố con KLHV được 40 cm em thuê nhà để chờ xây nhà đem con cá qua mà không hỏi kĩ nước máy hay nước giếng thê là em nó lên chảo huhu

12. computer1983vn

computer1983vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    thât sự nói là nhà mình ba mình cũng cưng cá nhưng mình có 1 nguyên tắc trong nhà là :XIN ĐỪNG AI TRONG NHÀ ĐỤNG TỚI CÁ CỦA MÌNH,Chỉ khi nào đi công tác thì mới nhờ.Nói thât chứ hồi trước mình còn dán giấy trên thành hồ có chữu xin đừng can thiệp vô hồ cá để nhắc nhờ người nhà và cả khách.Nay bỏ rồi.chia buồn cùng anh.Đôi khi lòng tốt cũng đem al5i hậu quả xấu.

13. nvtl191

nvtl191 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    xin chia buồn cùng người bạn của bác,thật là đáng tiếc,đó cũng là một bài học kinh nghiệm cho anh em trên diễn đàn

14. Hắc Long

Hắc Long Member

Thích đã nhận:
    0
    thật ra anh bạn của mình mua cá về là để cho ông bà già nuôi trong thời gian hưu rảnh rỗi,mà hắn cũng cực kì mê cá rồng nữa,nên cá cũng là của chung,cá chết cả nhà nhìn ai cũng hồn vía đi đâu hết.vì vậy sang tuần hắn lại rủ tớ lên đường đi TP.HCM rước 2 em khác về để nhà đỡ bị trống trãi vì 2 cái hồ mới làm to đùng mà ko có cái giống gì trong đó...hic..hic...sao bạn mình nó làm mình shock wa'..trong 1 tháng rước đến 4 chú rồng thì mình cũng chào thua...

15. Duc ca rong

Duc ca rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Thế thì ko phải là yêu cá rồng rồi,thử hỏi những người yêu cá rồng trên 4r có ai như thế ko?Chắc chắn ko bao giờ có chuyện đó xảy ra.Trừ khi là nhiều tiền wa thấy người ta nuôi cũng nuôi,mua cho đủ.....chứ có quan tâm gì đâu.Chán chuyện thế mà cũng kể.

16. Hắc Long

Hắc Long Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác còn nhớ chuyện mình nói có anh bạn bị chết 2 con cá rồng trong 1 ngày đó chứ? ngay tối hôm đó bạn mình lái chiếc Mazda 3 trên đường về nhà,trời mưa đường trơn trợt (ở Bảo Lộc -Lâm Đồng) bị lạc tay lái xe lật nhào vào 1 vườn cà phê,rơi xuống 1 con mương ,phần đầu xe bị hư hại nặng (phải gọi bảo hiểm từ TP.HCM lên kéo về).anh bạn mình thì ko sao hết,ko 1 vết trầy.ko dám cho ông bà già biết luôn vì sợ ổng bả biết chuyện cá rồng chết sẽ gặp xui xẻo mà lại có thật như vậy sẽ lại càng lo....ko biết anh bạn mình như vậy là may mắn hay xui xẻo nữa...cá đi thay người hay là vì cá đi người mới bị nạn nữa...Ghê thật...hic..hic... Anh bạn mình trước khi bị tai nạn định bụng rủ mình đi bắt 2 chú rồng khác,bị rồi ko biết có còn dám rước về nữa hay ko !!!

17. Hắc Long

Hắc Long Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn Duc Ca Rong ơi!người ta yêu cá mới dám bỏ tiền ra rước về,nó chềt người ta cũng rầu thúi ruột.tiền đối với ai cũng chắc chắn ko phải là rác đâu.ko biết bạn yêu cá như thế nào nhưng đều là bạn bè trong forum bác ko chia sẽ thì thôi đừng châm chọc như vậy là ích kỉ ko hay đâu nhé !!!

18. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    trời ơi, vậy là chuyện tâm linh cá rồng lại có thêm 1 bằng chứng thuyết phục rất rùng rợn...ai ko tin chứ em tin rằng nui cá rồng rất hên, trước khi nui cá rồng em gặp đủ thứ chuyện xui còn sau khí nu thì xui xẻo cũng giảm nhiu` và ngày càng may mắn thêm

19. sat ca

sat ca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nghĩ đây chỉ là sự trùng hợp ngẫu nhiên thui

20. Hắc Long

Hắc Long Member

Thích đã nhận:
    0
    có lẽ là ngẫu nhiên thật,mình thì cũng ko tin mấy chuyện đó lắm nhưng vẫn thấy kì kì thế nào ấy...ko tin cũng ko dc