cầu đậu ( cần đậu ) cho họa Mi..

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chim hoạ mi' bắt đầu bởi linhle_designer, 20/2/12.

1. linhle_designer

linhle_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    em thấy các bác dân tộc toàn dùng cầu nhỏ bằng,hoặc nhỏ hơn ngón tay út cho họa Mi...vậy bác nào biết tác dụng của nó không ạ...có tốt cho chân chim không,dùng thế nào cho hợp lý ạ...cám ơn các bác.!

nghiado and Micon like this.
  2. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Cầu nhỏ ngón chân co khít vào nhau, chắc chắn, nhờ đó mà lực ngón chân khi quắc lại khỏe hơn. Thường dùng giai đoạn gột bổi.

nghiado and Giangnamhp like this.
  3. nongtracu

nongtracu Member

Thích đã nhận:
    11
    Khi chim đậu cầu nhỏ dáng sẽ đứng cao trông đẹp hơn, con chim bám chắc vào cầu, vừa chân và cảm thấy yên tâm.
    Đối với mi chiến cầu nhỏ có tác dụng giúp chân chim khỏe do bám chắc vào cầu. Tuy nhiên, cầu nhỏ không có tác dụng mài móng và mỏ.
    Thân mến !

nghiado, Micon and Giangnamhp like this.
  4. tinthanhhoa

tinthanhhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    306
    nhiều loại cầu quá em mới chơi nên không biết cho chim đưng cầu nào là vừa . mong các bác chỉ giúp

5. angela

angela Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    1 em mình dùng 4 loại cầu luôn nhỏ ,vừa, to và 1 cây cầu mài móng nữa cứ 2 3 hôm thay cầu 1 lần vậy là khỏi lăng tăng chuyện cầu đậu mà móng mỏ của em nó luôn được gọn gàng!cầu mài móng thì cẩn thận chúc mới mua về dùng giấy nhám chà sơ qua cho bớt độ nhám của nó đi là tốt nhất

6. nhaque_chandat

nhaque_chandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Theo mình thì con phải phụ thuọc mình nuôi mi hót hay mi đá nữa. nếu nuôi mi hót thì nen dùng câu vừa với chân chim để con chim đứng vững thấy độ an toàn hót nhiều hơn, còn chim đá mới nên thay cầu để chân con chim khỏe hỏn khi đá...........