Câu hỏi đơn giản như đang giỡn...!

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi chuyenvega, 16/5/11.

1. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    Cho hỏi gà em nở vào chiều tới hnay,tới khuya chắc sẽ nở hết vậy chừng nào mới cho xuống ổ được vậy ae...em định sáng sớm mai mà thấy tụi nó khỏe,đi được sẽ bắt xuống ổ.Và em nên bắt xuống hay tự gà mái sẽ đưa con xuống,tại vì ổ cách mặt đất khoảng 4,5 tất....!AE hãy cho em tên loại thuốc mà để pha dô nước cho gà con uống chống bệnh nhé,cám thì em đã trộn men tiêu hóa...!

Last edited: 16/5/11
  2. nemofish

nemofish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,184
    nở rùi ah chuyenvega . thích thật . :D . Up hình lên nha :X . Mà ấp bao nhiu ngày rùi nhỉ ??

3. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    theo mình thì bạn để nó tự dẩn con xuống luôn cũng đc tại ỗ gà cũng gần mặt đất , và trứng nào chưa nở thì bỏ vào nước xem có trống ko và để nó nở nhanh hơn , nó xuống ỗ rồi thì đừng cho gà con ăn liền ,để 1 _2 ngày rồi tập cho ăn , chủ yếu cho uống nước pha thuốc úm gà con và vài ngày sau thì bắt đầu chủng ngừa theo định kì ,,,,

4. chuyenvega

Thích đã nhận:
    155
    đúng rồi nemofish ơi,gà nở rồi mới phát hiện hnay,đi làm về nghe chíp chíp mở cửa chuồng thì thấy đã ra 1 em gà con còn ướt nhẹp hehehe và tối nở thêm 2 em nửa cũng ướt nhẹp giờ đã là 3 em rồi,còn 2 trứng 1 trứng đã khẽ mỏ nghỉ chắc mai sẽ nở,còn trứng kia thì chưa gì hết,nghi quá,mà bữa thử nước thì 5 trứng đều cử động rất mạnh,gà đã ấp được 19 ngày...mong mọi điều tốt lành....Gà nở chiều thứ 2 16/5 [5 giờ 1 em],[7h 1 em],[10h 1 em ]....hehehhe,mình sẽ cố tìm được máy để up hình cho bạn xem như lời đã hứa,sẵn úp mấy gà cho ae xem đánh giá giùm lun ...........!

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:50 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:47 PM ----------

mình không biết chủng ngừa bạn ơi,đó giờ chỉ biết cho uống thuốc kháng sinh,trộn men tiêu hóa cho ăn thôi...!bạn có thể nói cụ thể hơn được ko,chủng ngừa như thế nào và mua thuốc gì,sử dụng ra sao...!

Last edited: 16/5/11
  5. nemofish

Thích đã nhận:
    1,184
    Hì . vui thật . Gà nhà mình cũng ấp dc 11 ngày rùi . 10 trứng có cồ . mà ngày thứ bao nhiu thi mình thử nước bạn nhỉ . hồi hộp quá . ^^

6. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    chủng ngừa thì theo ngày tuổi của mấy baby đó bạn , bạn ra thú y nói thuốc ngừa bệnh và giúp gà con khỏe là người ta bít àh, nở ra vài ngày thì ngừa bệnh niu_cat_xơn , loại nhỏ vào mắt , 1 lọ 50 con , 2_3 tuần thì trồng trái loại chích vào cánh ngừa bệnh đậu gà , 1 lọ 50 con ,, v.v và cứ thế típ tục còn nhiều loại thuốc để ngừa theo tuổi của mấy baby , chúc mấy baby của bạn đc mạnh khỏe nha ,,,

bobinbobin and Duc Long like this.
  7. chuyenvega

Thích đã nhận:
    155
    ờ để mình thử,thấy mấy bác khác cũng nuôi bt có khi ko phòng ngừa gì cả mà gà con vẫn khỏe mạnh,cầu mong mọi điều tốt lành.....aben....aben....!

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:53 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:52 PM ----------

chừng 16-18 ngày thì bỏ dzo thao nước xem được rồi,trứng nào sống thì cử động rất mạnh....còn chìm thì đem cho chuột ăn hay thùng rác thích hợp...!

8. nemofish

Thích đã nhận:
    1,184
    mà khi mình cho vào nước như vậy xong mình lấy ra có cần lau khô ko bạn . :D

9. son_bui

son_bui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    Thời điểm này gà thường bị tiêu chảy mua thuốc ngừa bệnh này pha vào nước cho uống liên tục, hạn chế cho gà mái dắt con ra ngoài vì thời tiết không thuận lợi cho gà con và cả gà mẹ luôn giữ nhiệt độ ổn định khoảng 30 độ. Chúc bạn có đàn gà con khỏe mạnh

10. chuyenvega

Thích đã nhận:
    155
    có sao không bạn,xem xong lấy ra thì lấy khăn khô lau nhẹ rồi bỏ lại vào....!

11. anhga

anhga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    Gà nỡ là vui roài. Bạn ra tiệm thú y hay tiệm bán thức ăn cho gà mua thuốc úm gà con và ADE. Cứ đều đặn pha vô nước cho mấy em gà uống, cứ thứ là nuôi phà phà. Còn nuôi nhiều thì mới chia làm từng khâu, chích thuốc. Đa số nuôi ít nên ko cần rườm rà đâu. Bầy gà mình cũng vừa nở được 1 tuần, nhìn em nào cũng xinh.