câu hỏi thừa

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi quocthai105, 25/8/07.

1. quocthai105

quocthai105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    :D :D :D em biết đây là câu hỏi thừa nhưng em vẫn phải hỏi, loại dĩa nào dễ nuôi nhất, cho ăn như thế nào? em là brand newbie, mong moi người giúp đỡ

2. quocthai105

Thích đã nhận:
    5
    à, thêm nữa, em chỉ cho nó ăn trùn chỉ đông lạnh, lâu lâu cho ăn thêm gì đó sống như cá trâm, lăng quăng. vậy ngày cho ăn mấy bữa??

3. n-b

n-b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    cái vụ này khó đấy nha, vì còn phụ thuộc khoảng " quỹ đen" cơ mà. theo mình thì da rắn dễ nuôi nhất, ngày cho ăn 2 lần sáng/ chiều.

4. KingDemon

KingDemon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thì thấy con nào cũng vậy, chỉ c6a2n làm đúng những hướng dẫn cơ bản về nuôi cá dĩa thì nuôi loại nào cũng như nhau thôi

5. archpiano

archpiano Member

Thích đã nhận:
    0
    nuôi bông xanh và da rắn là dể nhất vì từ nhỏ tới lớn cho ăn trùn thì lớn cũng cho màu dẹp bình thường Còn bồ câu khoang sizẹ 5-6 thì phải cho ăn nhiều thứ mới bung màu đầy đủ (mấy con màu đỏ này mệt lắm)Mới nuôi không nên nuôi lam Bọn này đỏng đảnh lắm

6. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    CÁ dĩa so với la hán hay rồng thì nó khó nuôi bạn à , nhưng trong các giống các màu cá dĩa thì .................nuôi cũng giống nhau cả , dễ khó thì tùy bạn nuôi thôi chứ có tùy giống đâu bạn ..............
    Thức ăn có nhiều loại lắm từ khô đến tươi sống đến cả tự chế biến tuy nhiên theo mình cá con bé khoảng 3cm trở lại ko nên cho cho thức ăn khô mà nên cho ăn hàng tươi sống thì ok hơn dù hàng tươi sống thường mang nhiều mầm bệnh và dễ gây chết cá nhưng mặt khác nó giúp cá chóng phát triển là định hình màu thực tế hơn ...

7. quocthai105

Thích đã nhận:
    5
    cho mình hỏi thêm, bông xanh là loại toàn thân có màu xanh da trời nhạt phải ko, có bạn nào biết mua ở đâu cho rẻ với, mình thấy chỗ kia bán 80k/cặp, nhìn cũng dễ thương lắm

8. Bauminhon

Bauminhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn cần nuôi thì tới nhà mình để rẻ lại cho bạn mấy con nuôi thử chơi ,cá mình khỏe lắm đừng lo .cá mình size 5-6 rồi.số dt 0983100730 găp trung .