Câu lạc bộ Chim hót ABV Hà Nội (Tập 3)

Thảo luận trong 'Quán Cà phê Họa mi' bắt đầu bởi mechimrung, 28/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mechimrung

mechimrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,365
    Câu lạc bộ Chim hót ABV Hà Nội (Tập 2) đã đóng cửa
    Thân gửi anh em, vậy là Câu lạc bộ chúng ta đã nối đuôi theo Hội Họa Mi Hà Đông xây dựng được Tập I gồm 100 Trang trên diễn đàn ABV.
    Thay mặt anh em trên diễn đàn nói chung, anh em Câu lạc bộ Chim hót Hà Nội xin trân trọng cảm ơn Ban quản trị diễn đàn và anh GHT đã tạo sân chơi bổ ích, lành mạnh, để anh em mọi trong và ngoài nước có thể giao lưu, học hỏi lẫn nhau. Tôi xin thay mặt anh em trong CLB tôi xin được mở đầu topic của Câu lạc bộ Chim hót Hà Nội Tập II.

Kính thưa toàn thể anh em chơi chim, hiện nay phong trào chơi chim trên mọi miền tổ quốc rất phát triển, để tạo một sân chơi lành mạnh, bổ ích cho anh em tại Hà Nội, anh em chúng tôi - Câu lạc bộ Chim hót Hà Nội đã tìm hiểu, xây dựng 1 điểm dượt phù hợp cho tất cả các loại chim nhất là chim Họa Mi, Chào Mào, Chích chòe Than...
    Câu lạc bộ Chim hót Hà Nội kính mời các bác, cô chú, anh chị, những ai yêu quý, chăm nuôi chim cảnh hàng tuần đến dượt chim cùng với anh em Câu lạc bộ Chim hót Hà Nội.
    Thời gian: từ 08h 00, Chủ nhật hàng tuần.
    Địa điểm: Quán Cà phê Nhớ Gò (nằm trong khuôn viên Công viên Quang Trung) phố Đặng Tiến Đông Hà Nội.

Trân trọng kính mời!!!

Last edited by a moderator: 20/11/10
  2. mechimrung

Thích đã nhận:
    2,365
    Lên đường may mắn nhé!
    chim cò gửi hết chưa? Chim chọi mà không có mồi thường xuyên là xuống chim đấy nhé... Kiếm được vài em mái ngon là được roài, chim trên đấy bây giờ không biết mua khéo còn bị lừa hoặc đắt hơn cả HN.

3. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Hôm qua phục vụ chị emôair quá ko biết AE nhà ta thế nào??? Hic hic
    Sáng ra chúc AE luyện được ngon chym để Chủ nhật mang đi dượt cho nó máu.

4. Diabay

Diabay Active Member

Thích đã nhận:
    152
    Mình đang bận tí. Làm cái sân chơi chimcanhvn, trong đó có để phần của anh em mình. Các bạn tranh thủ sang lườm cái nha. :D

Thân.

ancaraven, dunghip and tiencuong like this.
  5. dunghip

dunghip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,649
    Dunghip xin công bố danh sách những anh đi thái nguyên vào hôm 24 tức CN tới.
    01. mechimrung cùng siêu xe đi thái nguyên.

02 ko thua kém các bậc đàn anh, dunghip với chiếc Audi R8 của mình.

03 tuanhht: công việc luôn là hàng đầu tuanhht xuất trận với chiếc huynh đai trong mơ của anh.

04 Tiencuong: Đi từ ngày 23 với mục tiêu lòng tham vô đáy( đi trước chơi trước, có ji ngon hưởng trước) tiencuong cùng siêu xe đạp điện, dự tính khởi hành trưa ngày 23.

Xin mời các ae nhanh vào điền tên nào.......................................

Last edited: 21/10/10
  6. mechimrung

Thích đã nhận:
    2,365
    Hôm qua Cơ quan mình tổ chức quyên góp đóng tiền ủng hộ đồng bào lũ lụt đợt 2 (dành cho đồng bào các tỉnh Bắc Trung Bộ đang chịu thiên tai), bên cơ quan vợ mình thì kêu gọi ủng hộ quần áo cũ, sách vở, bút....
    Và sáng nay DungHip có gọi điện đến Toà Soạn Báo Lao Động 51 Hàng Bồ và họ nhận chuyển các thứ trên.
    Có lẽ Hội mình nên phát động thêm 1 đợt nữa đi, vì vẫn còn nhiều tấm lòng Hảo tâm nhưng chưa có điều kiện đóng góp và nhất là các nhà có nhiều quần áo cũ, vứt đi thì cũng phí vậy ta nên góp lại gửi vào Miền Trung thì tốt hơn.
    Xin ý kiến anh em trước.

ancaraven, ducminh_hn, huy-NB and 3 others like this.
  7. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Em ủng hộ bác vụ này, để cuối tuần về dọn dẹp rồi gom vào luôn một thể, để trong tủ ko dùng cũng phí.

8. dunghip

Thích đã nhận:
    1,649
    Ủng hộ ý kiến của bác mechimrung luôn........................................

9. dunghip

Thích đã nhận:
    1,649
    Gửi các bác clip tiencuong hồi nhỏ...............
    [video=youtube;ht0_DjiUhAA]http://www.youtube.com/watch?v=ht0_DjiUhAA&feature=related[/video]

ancaraven, tiencuong and mechimrung like this.
  10. tranhung_td

tranhung_td Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,477
    Vì sự nghiệp đi Thái Hà cùng anh em, cũng làm cái xe tay vịn Thái+Tăng Hà. Đi xong ko muôn về...

Last edited: 22/10/10
  11. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Chú Hưng mới lấy vợ xong mà căng ghớm ekekekekekkeekke

12. mechimrung

Thích đã nhận:
    2,365
    Mình xin thông báo với anh em CLB Chim Hót HN, chiều nay Duyhoian có gọi điện cho Mechimrung vào nói đợt tới sẽ gửi khoảng hơn 10 con Chào Mào Quảng Nam - Đà Nẵng (bạn của Duy bẫy được bằng lưới) đã được Duy thanh lọc và sẽ gửi ra cho mình, sau đó mình sẽ tặng anh em CLB Chim Hót HN... Đây là một món quà ý nghĩa, thắt chặt tính Đoàn Kết, Giao lưu giữa 2 Hội mà đại diện là Mechimrung và Duyhoian.
    Trong số chim này, Duy có chỉ định 01 con gửi cho Kts Bim ở Hội Hà Đông (chim có đánh dấu) và có thể một vài con khác cho các anh em ở Hà Nội có quan hệ, giao lưu với Duy... Số còn lại anh em sẽ đến nhà mình chọn, lấy.
    Vì là quà tặng phương xa, đấy là tấm lòng của Duy nên hương hoa mỗi anh em hưởng một chút và cũng là đổi món (thấy Duy nói là CM trong này dữ chim và chơi được) và tuy chưa có "Cỗ" nhưng mình xin mạn phép anh em để đề ra 1 nguyên tắc (cũng như khi đi ăn cỗ thôi) là Kính lão đắc thọ, thịt thì mời các cụ răng móm mém xơi, còn đầu, cánh, chân anh em mình gặm nhé :D (hehe... tính đi tính lại Hội mình có mỗi Chú Hải là móm mém và chơi Chào mào thôi, nên nguyên tắc này chắc là lợi cho anh em mình) :laughing:
    Số lượng hiện chưa có chính xác nhưng ae cứ đăng ký đi, mình sẽ chọn lựa danh sách theo nguyên tắc trên cho thật phù hợp nhé!
    Thân mến!

Tuanhht, vuhoanglong, ndmvn and 3 others like this.
  13. dunghip

Thích đã nhận:
    1,649
    Trước tiên em xin chân thành cảm ơn tấm lòng của bác duy cùng lòng tận tình, tậm tâm của bác mechimrung. Hai bác đã tạo cơ hội cho ae đc chơi chim miền trong.
    Em xin đăng kí 1 em bác duy và bác mechimrung nhé. EM nghĩ người già và trẻ em được nhà nước VN ưu tiên hàng đâu, em thì trẻ nhẩt hội ko biết có cơ hội ji ko nhỉ????
    P/s: Thôi các bác nhường em dũng đi. Nhưng bữa tiệc rồi những vụ karaoke em setup và phục vụ các bác.....các bác lần này phục vụ dunghip đi......

14. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Bác Mạnh ơi iem đăng ký 1 con nhé chơi với AE co vui và tăng số lượng chym cò ở nhà lên kekekeke.
    Bác lưu ý là iem lần đầu tiên chơi Chào Mào đấy nhé nên cho iem con nào mấu một tý hé hé.
    Cảm ơn bác Mạnh và AE đã nhượng lại VỖ TAY..............

15. ndmvn

ndmvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    923
    Là thành viên clb chim hót HN cảm ơn bạn DUy
    :( a ơi e xin 1 chân dc k ạ :(. Nếu đc vào danh sách thì mừng quá :))

16. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Úi giờ em mới biết cái này. àh em thấy Duy nói có gởi anh 1 em đi thi. có đăng ký không để em đăng ký nào

17. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Đăng ký cho A luôn đi vì A được con đấy mừ kekekekekekekekekekekekekeke

18. ndmvn

ndmvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    923
    :( ông có đi thi k ông. Mà hôm thi ae ở Hà Đông tổ chức ở khu vực nào vậy

19. dunghip

Thích đã nhận:
    1,649
    Ủa sao bạn tham vậy??? mới chơi chim thì bình tõm bạn ạ. Theo mình mới chơi bạn nên bắt con tuổi rừng ít thôi vì chim tuổi rừng thấp nuôi sẽ nhanh đứng lồng hơn. Tốt nhất đợi mọi ng chọn hết rồi thì bạn bắt......Vài lời có ji không phải mong bạn tiencuong bỏ qua cho.

20. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Chú chả hiểu gì cả, A già rồi nên phải chọn chym già cho nó cùng cảnh ngộ chứ kekeekkeeke

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.