Câu lạc bộ Sơn ca Hà nội

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi nhan1234, 28/6/10.

1. nhan1234

nhan1234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    401
    Mình thấy tình hình bên ngoài rất nhiều người chơi sơn ca mà sao diễn đàn hoạt động yên lặng quá. hội khuyên , hội choè rất phát triển, vậy anh em Hà Nội có cùng đam mê sơn ca lập hội chơi đi. Rất mong anh em chơi sơn ca giao lưu và phát triển
    Mình Nhân đt: 0936633968

2. henry14z

henry14z Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    hix sơn ca đâu đi dãi dc đâu anh phải chi sơn ca mà mang đi chơi dc thì còn gì bằng, à quên tiện đây cho e hỏi kiếm cái miếng chắn cát cho lồng sơn ca ở đâu ạ e lên chợ tìm mãi mà ko cửa hàng nào bán

Last edited: 29/6/10
    ancaraven thích bài này.
  3. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    dợt sơn ca em nghĩ khó thành, sơn ca đã ít lại di chuyển khó mà hót được hihi. các bác hn chơi sơn ca vào điểm danh đi.

ancaraven thích bài này.
  4. nhan1234

Thích đã nhận:
    401
    nếu 1 chú sơn ca mà đang căng mang đi vẫn có thể hót khi treo chung bầy và quan trọng ở nhà bạn có treo thấp kô thôi hay lại vác lên tầng thượng để thì đến nhìn chim hót còn khó chứ đừng nói mang đi chơi

Hoanganhqy, ancaraven and tiencuong like this.
  5. AirSupply

AirSupply Well-Known Member

Thích đã nhận:
    86
    Các bác thấy ai bán cái lồng sơn ca tầu thì hú cho tôi mua rồi mang đi dợt..mua lồng lởm rồi về rút đáy làm lồng sơn ca không khoái lắm!

ancaraven thích bài này.
  6. Hoàng Khuyên

Hoàng Khuyên Member

Thích đã nhận:
    26
    Tán thành, rất tán thành ý kiến của Nhân, mong rằng sẽ có HỘI chơi sơn ca. vậy bạn nhắm chỗ chơi đi. có gì nháy ae 1 câu,

Hoanganhqy and tiencuong like this.
  7. Tuanhht

Tuanhht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,261
    Đúng là mình thấy cũng nhiều người nuôi sc mà sao diễn đàn mình ít đề cập đến vấn đề này thế nhỉ. Nếu hội có thành lập thì mình cũng ủng hộ 2 tay

Hoanganhqy, ancaraven and tiencuong like this.
  8. nhan1234

Thích đã nhận:
    401
    hiện tại nhà anh thắng ngõ gạch đang có 3 con sơn ca treo ngay ngoài cửa hót ầm ầm, bác nào thích mang chim lên đó cùng giao lưu nhé , mình cũng hay mang chim ra đấy chơi , địa chỉ 20 ngõ gạch, nhà bán cafe luôn

ancaraven and tiencuong like this.
  9. cuongbeo

cuongbeo Member

Thích đã nhận:
    13
    Cafe nhà a Thắng đắt quá, dạo này Nhân nhiều SC căng nhỉ, tim chỗ khác đi, hôm nào có chỗ mới thì báo a nhé, nhà a cũng có 2 con có thể mang đi chơi đc rồi?

ancaraven and tiencuong like this.
  10. dongschp

dongschp Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình ở HP cũng rất thíc SC. Rất mong các bạn phát triển hội SC để forum thêm sôi nổi. Chúc các bạn thành công.

11. Hungvq

Hungvq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    470
    Mình có mua 1 chú sơn ca gần 3 năm, khi ở nhà chủ cũ thì mình hót rồi thế mà mang về nhà mình treo tít trên cao chỗ yên tĩnh 1 tháng năy rồi chả thấy hót. Chủ cũ chỉ cho ăn mỗi cám không, không cho cát - về mình nào là cát sạch, nào là kê thóc gạo, dưa chuột, xà lách, mai mực, cào cáo, sâu, khuyên hót dẫn... thế mà vẫn im tít, đã thế mỗi lần xách lồng lại nhảy cào cào thúc lồng bực quá - Chắc nó thử thách lòng kiên trì của mình đây...

mayrau9018 and tiencuong like this.
  12. henry14z

henry14z Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    keke nếu bác hungvq ko thích e nó nữa thì ới e 1 câu nhé, biết đâu nó lại hợp với e ^^

13. nhan1234

Thích đã nhận:
    401
    gửi hungvq bạn thường xuyên cho chim ăn đúng kô? chủ cũ bỏ kô, ít chăm còn bạn chăm nhiều chim lại kô hót , đó là chuyện bình thường mà, bạn chỉ vệc chăm ít đi đổ đầy mấy cóng thức ăn và nước để lâu lâu mới phải cho chim ăn và ít động vào lồng chim thôi, cộng treo chim ở chỗ yên tĩnh , sau 1 tháng chắc hót ,

littlestar and tiencuong like this.
  14. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Bác hungvq ơi chơi SC ko như Mi với Chòe đâu nhé.
    Theo như cách bạn nhan1234 chia sẻ là rất ổn, bọn này mà chăm nó quá cũng ko được đâu, khổ quen rồi sướng quá ko chịu được đâu kekekek.
    Con này Thế 33 lại gửi bác nuôi à?

duy-hn, mayrau9018, tiensonca and 2 others like this.
  15. nhan1234

Thích đã nhận:
    401
    khuyên chọi đương nhiên là buồn cười rồi bạn , he he

tiencuong thích bài này.
  16. Hoàng Khuyên

Hoàng Khuyên Member

Thích đã nhận:
    26
    Ôi ........ôii....ii sory các bạn ! cho mình thở dài 1 tiếng, chuyện thành lập Hội Sc đang rôm rả là vậy mình đang mong đợi, bởi mình cũng có 2 chú sc cực căng. 1 con có thể là vũ ca chuẩn .... nhưng ôi thôi lũ chuột đã bem mất 2 con sơn ca của mình roài. nghĩ mà kay cực. Mình cũng muốn dựng lại SC để chơi tiếp, qua đây mình muốn AE nào có vài ba chú cs thì nhượng lại cho mình 1 em. ĐT: 01258263555

diepna and tiencuong like this.
  17. nhan1234

Thích đã nhận:
    401
    xin chia buồn cùng hoàng khuyên và cũng nhắc nhở anh em nào có sơn ca căng nhớ treo cẩn thận , bởi sơn ca căng tiết ra 1 mùi mà bọn chuột rất khoái, bạn mình cũng rất nhều lần bị cảnh ngộ này rồi

18. svxd

svxd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    sáng nay 1 chú 5 năm , 1 chú Thạch thất đang gần xong lông , 1 chú Nghệ an lành - bay lên xuống liên tục của e đã ra đi ........ chán , nản quá :( chắc khó mà ngồi vẽ tk cho anh được :D

19. nhan1234

Thích đã nhận:
    401
    gửi svxd: cảm ơn ông em nhé, anh sửa xong rồi, đợi em lâu quá kô được, chia buồn cùng em nhé , sao đợt này chim chết ác thế , vậy nhà còn mấy chú kô nuôi được để anh nuôi cho , vừa làm giàn treo xong vẫn còn trống quá

20. cuongbeo

cuongbeo Member

Thích đã nhận:
    13
    Làm sao mà lại để ra đi nhiều thế, hôm nào lên a, a tặng chú e 1 con sh đẹp nhé.