cầu mong mọi người đả nuôi gà rừng thành công xin vào đây giúp đở

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi sống để trả thù, 5/2/14.

1. sống để trả thù

sống để trả thù Active Member

Thích đã nhận:
    14
    kính chào mọi người trên dd aquabird.com mình là thành viên mới. mình rất thích chăn nuôi năm 2012 mình đả có mua 1 em gà rừng nhưng mình bị lừa mua gà rừng lai. hôm nay thấy được dd này mình mừng lắm mình rất mong mọi người đăng nhửng tấm hình gà rừng rặc của các bạn đang nuôi. cho mình tham thảo với. ai có gà rừng rặc 100% nếu có dư mong bán lại cho mình vài cặp mình ở bình dương đây là sdt mình xxxxxxxxxx mình tên đen rất vu khi làm quen với mọi người trên dd này

Last edited by a moderator: 5/2/14
  2. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    Đầu tiên thấy cái tên nick của bác thấy khiếp quá...
    Bỏ qua cái tên thì chào mừng bác đến với box gà rừng abv
    Còn cái yêu cầu của bác thì em nghĩ ai mới chơi cũng suy nghĩ như bác hết. Nhưng bác nên xác định là bác nuôi gà rừng theo hướng nào...Hướng thịt , hướng làm cảnh , hay hướng làm gà mồi ...3 hướng trên đều là con gà rừng nhưng giá cả hoàn toàn khác nhau...
    Còn cách phân biệt gà rừng rặt đã có 1 topic trên top hướng dẫn rồi , nhưng mình đảm bảo với bác là có những người chơi gà rừng 10 năm vẫn có thể nhầm giữa con gà lai và con rặt...vì môi trường sống nó quyết định nhìu yếu tố khác nhau
    Vậy nên bác nên xem lại hướng mình muốn chăn nuôi,nếu bác xác định được thì anh em sẽ tư vấn tiếp cho bác

Last edited: 5/2/14
  3. sống để trả thù

Thích đã nhận:
    14
    rất cảm ơn bạn đã tư vấn gúp mình. mình cần 1 chú rặc 100% trống hoặc mái cũng được. về nhà mình cho lai theo ý mình thích còn không để thằng nhỏ nó tự gáy nghe cho vui. với mình cũng muốn làm cảnh nửa, nếu ai có bẩy được mong bán lại cho mình với nha

4. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Đúng chuẩn grr, từ gà mới bắt ở rừng về thuần tới lúc gáy và đẻ phải tính tỉ lệ sống sót phần ngàn,nếu muốn nuôi gà bổi giá chỉ 200k/con tìm ở các quán đặc sản,gà nuôi từ trứng giá khá cao.

5. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Gà rừng cua bác Trăng thì thấy không được đẹp, làm cảnh không đạt nhưng con gà lôi trắng trống của bac Trăng thấy mã đẹp rồi đó. Hình như gần đó có một con mái? Cặp lôi trắng của mình lúc mua tưởng 1 trống 1 mái non, ai ngờ nuôi lớn giờ "mái non" đang trổ lông đen ở bụng, lông trắng ở cánh thành trống non!

Last edited: 6/2/14
  6. sống để trả thù

Thích đã nhận:
    14
    hihi cảm ơn bạn đả trả lời. nhưng mình không biết cách nào để liên lạc đến bác trăng và mình cũng không có địa chỉ cụ thể bác có thể nhắn tin vào hộp thư cho mình biết được không? ình rất biết ơn. thân