Câu truyện mua gà Peru trên 5 Giây

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi QA_IT, 27/11/12.

1. QA_IT

QA_IT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Tôi kể câu truyện này để ae trên ABV có kinh nghiệm về mấy kẻ lừa đảo bán gà trên 5giây.
    Cách đây 7 tháng có ông bạn thân của mình ở Bến Tre, vào một hôm đẹp trời lọ mọ vào Youtube xem clip mấy con gà Peru xổ thấy Bo đá lớn quá nên mê. Thế là ông bạn mình lọ mọ lên 5giây mua 1 cặp của một người khá uy tín (trưng hàng gà bố mẹ Peru thật nhìn rất đẹp có đóng dấu đàng hoàn) mua 1 cặp mà người bán đảm bảo là 100% Peru với giá 1 triệu/em gà mới nở khoản 2 tuần.

1. Lúc mới bắt về:

2. sau 3 tháng << nghi nghi mỹ lai

3. sau 7 tháng << không biết là gà gì

Không biết có vì lỡ phóng đại quá hay không, nên giờ ông bạn mình xem con này là gà Vua và rất tự hào vì xổ đá chạy 2 con gà thịt của hàng xóm. Con gà này lớn lên chân trái dài hơn chân phải. AE xem con này là gà gì giùm.

Last edited: 27/11/12
    chungganoi, gkvn, thientham and 12 others like this.
  2. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    có khi nào " vô tình có linh kê " ko anh :D ........................

KHIEMTN and darz_king like this.
  3. Culitruong

Culitruong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    467
    Nó là linh kê rồi còn gì nữa : Con gà peru nhìn không có chút nào peru.

Đi đá khỏi sợ chấp

catphien and darz_king like this.
  4. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Con này chắc là gà linh rồi đó anh "chân trái dài hơn chân phải",còn gà giống gì thì em pó tay

5. andypham

andypham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    302
    mua trúng con gà việt lai mỹ này là còn may đó bạn,trên 5s 70% là peru dỏm( gồm gà nòi đất việt dòng gà ô mặt lọ có bán thịt ở các chợ,gà mỹ mặt đen ) 20% là gà lai không thuần dòng,kể cả gà nọc của mấy a nói là trang trại cũng là gà peru lai.

HoangEro, gkvn and KHIEMTN like this.
  6. Speed Boy

Speed Boy Banned

Thích đã nhận:
    181
    ôi bêru bêra làm j kô bít , cứ đá cựa thì chơi thôi , đua đòi chi cho mệt kakakakakaakaka , chia buồn cùng bạn a chủ topic nha :(

7. pakito

pakito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    mấy siêu nhân bên 5 giây giờ bán tới tre lai peru luôn =))=))
    Không biết mấy thầy đổ kiểu gì mà 1 con gà 3 ký lô hơn cho đạp 1 con mái không biết nhiu ký luôn ra 1 bầy tre lai peru (khẳng định lai nặng =))=))=))).
    Ấu kê như tui thiệt là bái phục#:-S#:-S

HoangEro and KHIEMTN like this.
  8. Speed Boy

Speed Boy Banned

Thích đã nhận:
    181
    hahaahha bạn này nói đúng nè , qua 5s cũng thấy có rất nhiều chuyện thú vị hahahahahaha

9. Converse

Converse Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,297
    Em này nói đúng quá. Like mạnh cho lời phát biểu hay. Peru pera gì đem ra đây. Bằng kg đá cho tui ăn 7 tui đá hết.

---------- Post added at 10:23 PM ---------- Previous post was at 10:22 PM ----------

Chia buồn cùng anh bạn của QA. Mua nhầm con gà này việt lai mỹ rồi. Nhìn dáng cũng khá lắm đó QA

thientham and Speed Boy like this.
  10. Speed Boy

Speed Boy Banned

Thích đã nhận:
    181
    bêru xịn hơn gà mỹ chắc phải đá ăn 3 cho anh chưa thả gà , thả rồi đá ăn 1 hahahahaha..................

Converse and Nguyễn Saleh like this.
  11. longty

longty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    bác này gan vậy,dám mua 2 con gà mới nở 2 chai áh............nhìn con mái lúc 3 tháng thì giống chút đỉnh.
    bác còn giữ lại mấy tấm hình cũng là 1 kì công rùi áh,nuôi được 2 e nó lớn còn công phu hơn àh.
    cách bác nói chắc là từ Bến Tre chạy lên Gia kiệm mua chứ ngoài ra ở nơi khác không có '' một người khá uy tín'' (trưng hàng gà bố mẹ Peru thật nhìn rất đẹp có đóng dấu đàng hoàn) ..........hehe......
    đây là cặp PEDE của e mua của 1 chi nhánh cùa trại gà trên GIA KIỆM nè,e chỉ dám mua gà ngoài tháng thui,còn bác mua gà 2 tuần thì hơi bị liều àh nha,bác so sánh thử và chém 2 e nó thoải mái nhé.
    trống 1k4
    mái 1k3
    giờ 2 e nó cũng đang ở BẾN TRE luôn đó bác

trống mái cao bằng nhau áh.....

12. Speed Boy

Speed Boy Banned

Thích đã nhận:
    181
    mấy cao thủ gà lai đâu hết rồi vô chỉ giáo a e đâu là bê ru đâu là bê ra để a e kô bị lừa gạt nữa điiiiiiiiiiiiiiiiiiiii............................

darz_king thích bài này.
  13. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Mà gà peru ngon chỗ nào ta? Mình chưa thấy con gà peru nào đá tiền lớn gặp gà mỹ hoặc gà lai mà sống sót hết. Lúc trước mới có gà Peru, mấy trại bên Gia Kiệm dưới mình bán Peru tới 8tr/kg, jờ rẻ bèo, bán 1 cặp có 7xị mà gà con nặng cỡ nửa kg rồi đó. Còn gà tre lai peru mình ép đc xuống tầm trên dưới1,2kg rồi đó, ko biết đá đấm ra sao nữa.

gkvn, KHIEMTN, catphien and 2 others like this.
  14. Speed Boy

Speed Boy Banned

Thích đã nhận:
    181
    a trí có thể post con peru của a trí lên cho a e xem đc kô a trí để a e có thể tham khảo , chứ a e cứ đi trại này trại kia mua này mua nọ giá cao mà gà thì kô ra cái quái j , nói thiệt a e đừng buồn cũng có nhiều người thấy phong trào nào là hùa theo phong trào đó nhập gà này gà nọ mà thật ra họ chẳng biết cái quái j về nó hết chỉ nghe người ta nói rồi hùa theo làm vậy để đc cái j vs mang lại lợi ích j cho họ hay chỉ là hùa theo rồi cuối cùng cũng đi lừa a e ? vài lời nói thật có j kô đúng a e cứ nói thẳng ra ........

darz_king thích bài này.
  15. gadongque

gadongque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    794
    Trời ...thí nghiệm gớm quá ....nghe tin có cháu .... trai hay gái vậy ?? ...chúc mừng nhé .

16. QA_IT

QA_IT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Cám ơn anh em đã quan tâm nha, mình cũng cùng quan điểm nó chẳng giống Peru tí tẹo nào. mình còn sợ con gà mái mẹ nó không thuần giống. Ông bạn mình còn đang muốn dùng con này làm nọc, mái thì làm mái gốc mình nghe mà xanh cả mặt. Đang khuyên răn ông bạn, bữa giờ đang năn nỉ mượn mang đi đá beer thử.

darz_king thích bài này.
  17. trieukieu8284

trieukieu8284 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    Haiz......con gà này là của tui, ông bạn QA-IT thấy không phải Peru nên nói vậy, chứ với tui thì chấp nhận được vì những lý do sau:
    Thứ 1: đã nói mua gà về chơi thì giống như quăng tiền đi đá gà, hên xui :D, vì nếu mua 1 con gà từ Mỹ về ít nhất cũng 1000usd (số tiền này không phải nhỏ đối với 1 người đi làm mướn lương 3 cọc 3 đồng như tui) mà chưa chắc về mình nó còn sống sót để cản mái. Mua con gà bé tí về thì tỷ lệ sống rất thấp, nên tui đã chấp nhận chuyện thất bại trước 99%, nếu mai mắn nuôi lớn lên sổ hay thì chừa lại nuôi còn dỡ nữa thì thịt luôn coi như nuôi con gà lớn lên ăn thịt :).
    Thứ 2: khi bạn bỏ tiền ra mua 1 con gà lớn chưa chắc nó đã hay, vì con gà chỉ kiểm tra được khi đã qua đá cựa, và chưa chắc con gà đá cựa hay lại đổ ra con hay
    Cho nên bây giờ quá sớm để kết luận là cuộc chơi này có thành công hay không, đợi tui nuôi nó 17 tháng gà tui sẽ kiểm tra cựa nẽo nó, nếu ok tui sẽ đổ con ra và kiểm tra con nó nếu ok nữa thì mới kết luận thành công hay thất bại. CÓ AI DÁM CHẮC MUA CON GÀ NHIỀU TIỀN THÌ ĐÁ SẼ THẮNG KHÔNG?
    Để kết thúc bài viết này tui xin kể nghe 1 câu chuyện vui có thật: Ông anh rễ của tui xưa kia đá gà, gặp bên đối phương không có người chồng cựa, nên nhờ 1 ông kia chồng, ông kia thì quen với anh rễ tui, nên ổng lấy cựa trái chồng qua chân phải, và lấy cựa phải chồng qua chân trái, rồi ổng lại nói nhỏ với anh tui chuyến này tụi bây vô mánh rồi nhe!, bên ông anh tui có bao nhiêu tiền vét sạch đá, cuối cùng vô con kia nhãy cững bay qua bay lại xẹt trúng cần cổ gà ông anh tui té lóng quay như chong chóng, thua không còn 1 xu dính túi. CHO NÊN CỜ BẠC KHÔNG CÓ GÌ LÀ CHẮC CHẮN. Thân chào anh em

Last edited: 28/11/12
  18. QA_IT

QA_IT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    :) sáng sớm vào lẹ vậy ta cho mượn đi đá Beer đi chú Triều :)

Last edited: 28/11/12
    darz_king thích bài này.
  19. Speed Boy

Speed Boy Banned

Thích đã nhận:
    181
    trời thì ra cặp gà này là của ông a tui , bức xúc cho ông anh :D.............................................:)) :)) :)) :)) :))

darz_king thích bài này.
  20. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Mấy ông anh ôm con gà bị thịt ở nhà gần 4 kí lô xuống đèo đụng với 1 con Peru, đá có 1 cước Peru cắm đầu dọt ra.... bị thịt rượt theo "bặp bặp".... Peru thành Lagu luôn ^^