Cây bị tráng lá !

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi skinbin, 2/6/13.

1. skinbin

skinbin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    Bể thủy sinh nhà e dùng đèn LED 46 bóng loại CL-48 3w.Nền ADA cây thì gồm cỏ vs rong la hán vs 1 ít cây như kiểu cỏ.Tự dưng từ lúc trồng đến giờ có 1 số hiện tượng trắng lá.Nhưng cỏ lá dài vs rong la hán ếu ko sao.Rong la hán được cho nên chết đen lá như kiểu đám rêu chết ý.Còn cỏ lá dài thì nhà e ko sao.Em biết là có 2 lý do là thiếu chất hoặc do thiếu ánh sáng.Vậy phải xử lý ra sao.Và những loại nào trồng cần ít ánh sáng nhất mà vẫn phát triễn ạ ?

2. hathuykhue

hathuykhue Thương nhân

Thích đã nhận:
    448
    chơi ada + nền trộn mùa này nóng lắm , cây khó mà sống nổi , dùng ada thì cây sống được , ánh sáng chơi cắt cắm thì phải dùng đèn chữ U , led chỉ hợp với rêu + ráy , quan trọng là nước mát

3. OsVEnO

OsVEnO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    cắt cắm khuyên dùng bóng dài @@~ ko nên chơi LED bác ạ :( nhiều ng dùng LED co cắt cắm rồi và rất ít người dùng thành công @.@ và bác là 1 trong số những người ko thành công ^^

4. skinbin

Thích đã nhận:
    108
    ^^!.Cây cỏ nhà e vẫn sống chắc nhà e chỉ giỏi trồng rong vs cỏ thui ạ :D.Bể nhà e có nhiệt độ 29*C ko biết được gọi là mát chưa nữa @@

5. OsVEnO

OsVEnO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    NHiệt độ mơ ước của em vào mùa này :( bể em có hôm nay mát nên xuống ko thì cứ 30-35 mà diễn :((

6. skinbin

Thích đã nhận:
    108
    Thế bể nhà chú sao rồi chứ.Chắc để gần ánh sáng mặt trời hay nhà nóng bí ag :D.Bể a cũng chỉ cao nhât gần 31 thui :D

7. duchieunguyen

duchieunguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    347
    đèn led theo mình chỉ để chơi cá,chứ cây thủy sinh nói chung,kể cả rêu và dương xỉ đều ko đủ đáp ứng,vì đèn led ánh sáng yếu,lại xuống rất nhanh