Cây gì???

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi ltdhong, 16/5/06.

1. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Các bác ơi! Cây gì đây???
    Hòn non bộ ở cơ quan mình mọc rất nhiều cây này, do có nươc chảy nên cây phát triển rất nhanh, nhổ bỏ đi, sau 1 thời gian ngắn lại mọc tiếp.

2. huy123

huy123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng thấy cây này ở những hòn non bộ khác, không biết loại này có trồng trong hồ thủy sinh được không nhỉ. Ai có cây này thì trồng thử vào hồ xem sao.
    chẹp chẹp, nhìn hòn non bộ thì máu ghiền lại nổi lên, khổ nỗi nhà không có chỗ mà làm.

3. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    à cây nè hòn nọn bộ nhà em cũng có ít hôm nào cắm thử vào chậu quẳng xuống nước xem có lên được ko..
    mà giá mà làm được quả hòn non bộ hoành tráng kia cho vào bể thủy sinh thì trông hãi lắm nha..hiiii

4. hangxom

hangxom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Không trồng được đâu các bạn ơi ! Vì mình đã thử rồi, lá nhỏ của nó giống như mọng nước, cho vào chưa đến 1 tuần thì tẻo !

5. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    Cây trong hai hình đầu giới chơi non bộ gọi là cỏ chân chim là loại có họ hàng với "rau càng cua'' vẫn hay dùng trộn dầu giấm . Mình đã thử hạ thủy nhưng không thành công !
    Cây trong ảnh cuối là một loại dương xỉ , hạ thủy thì nó tồn tại khá lâu nhưng cứ án binh bất động hoặc tăng trưởng rất kém và trông không đẹp lắm !