Cây nhà em k hiểu bị làm sao

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi deamon_ip, 5/5/06.

1. deamon_ip

deamon_ip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cây vẫn phát triển nhưng lá ở phía dưới cứ héo úa dần rồi mất màu,phần ngọn vẫn phát triển tốt,đó là bị làm sao hả các bác

2. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Sao giống thiếu đèn quá vậy,mà có khi môi trường ko tốt cũng gây ra như thế :nền ko tốt,thiếu đèn,thiếu CO2....sao bạn không chụp hình lên,bạn cho kích thước hồ và số đèn bạn sử dụng xem, để các cao thủ vào tư vấn cho.

3. deamon_ip

deamon_ip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Nhà em đang bị rêu nên em bật đèn 1 ngày khoảng 4 tiếng thôi,nền thì em lấy ở Aqua nên em k nghĩ là do nền,thiếu CO2 thì phải làm thế nào hả bác,phần ngọn cây xanh mơn mởn,phía dưới thì lá rụng,mất màu

4. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Theo mình thì cứ bật đủ 8 tiếng chia làm 2 lần trong ngày,mà còn phải đủ số đèn cần thiết(cứ 0,5 w/1l nước cho khỏe cây),thay nước cho bớt rêu ,Còn thiếu CO2 thì cứ phải cung cấp đủ chứ làm sao bác Deamon ơi.Cây yếu thì rêu dễ tấn công thôi.
    Khi nào cây bác hết bệnh, em đón xe đò ra thăm hồ bác nha.

5. hangxom

hangxom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cái zụ này trước hay sau gì cũng sẽ xảy ra thôi, không tránh được, chỉ sớm hay muộn mà thôi. Nhưng nếu mới trồng mà đã bị như bạn mô tả thì có thể là dư dinh dưỡng quá hoặc là thiếu đèn. Mình thì bị ở trường hợp thứ nhất.

6. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Rất nhiều người bị như bạn vậy, kể cả mình. Thiếu sáng đấy mà, bạn thử làm thêm 01 bóng đèn nữa đi.