cây nhà em nó bị thối thân hay sao áh !!

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi utgold, 4/8/07.

1. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    em mới choi cây thủy sinh cách đây vài ngày trước àh :( ! khi mua mấy cây đó về thì nó tươi tốt lắm,nhưng sau khi em trồng vào bể nuôi cá dĩa thì vài ngày sau em thấy dưới tán lá của mấy cái cây nó có màu xanh thẫm , và có những cái lá nó bị thối rửa ra :(.Hiện đang dùng phân loại 40k ( nó là NPA hay sao đó ).Em thì thường tối mới bật đèn lận .Có ai giúp em ko ạh :p .Có mấy cây cỏ (em cũng ko biết loại gi nữa [-( ) nó bị nát lá , lá nó héo úa thành màu vàng.Em thấy hình như tụi nó ko sống nỗi nữa #:-S .Giúp em nha mấy anh .Thanks trước nha :eek:

2. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    trong mấy cây đó có 1 loại là huệ nước( thì bị thối lá,nát rữa,có màu vàng úa) , 1 loại là thủy cúc (dưới tán lá có màu xanh thẫm,nó bị thâm lá ).Thường thì em bật đèn vào buổi tối để cho cá thoi àh , nên ko biết là nó có đủ ánh sáng cho mấy cây thủy sinh hay ko nửa.Mấy cây của em thì cần bao nhiêu ánh sáng là đủ(mở đèn bao lâu).Hiện tại em đang dùng là xenon màu hồng phấn cho cá Dĩa có tốt cho cây ko vậy mấy anh ?

3. gadaubac

gadaubac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Chào bạn utgold !!!!!!!!!!
    Theo như bạn nói thì hiện tai cây của bạn thiếu AS trầm trọng .Bạn phải bật đèn đủ 10 - 12h / ngày thì mới đủ AS cho cây quang hợp , để cây sống và phát triển .
    Bạn nên vào phần AS đọc lại các bài viết của các bác tiền bối thì bạn sẽ hiểu thui .
    Chúc bạn mau có hồ đẹp .
    Thân chào !!!!!!!!

4. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    em cam ơn anh nhiều ................ :*..............................................