Cây rậm rạp cá có bị kẹt chết không?

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi minhnguyen125, 14/6/06.

1. minhnguyen125

minhnguyen125 Member

Thích đã nhận:
    0
    các pác cho em hỏi mấy cái bể thủy sinh um tum thế lỡ may cá bị kẹt mà ko bit thì hư nước chết?:confused: :confused: :confused: :confused: :confused: :confused:

2. nguyenhuu

nguyenhuu New Member

Thích đã nhận:
    0
    sặc, làm sao cò chuyện đó được chứ, vì số lương cá trong bể được tính toán và theo dõi rất cụ thể bạn ơi, nếu cần trao đổi thêm kinh nghiệm thì liên lac với mình ở tp hcm, số di động : 0903906969, số đt nhà: 8957648, tên NGUYÊn, tháng 9 năm 2006 này mình dự định setup một hồ mới tinh vì đã tích lũy đủ kinh nghiệm sau 1 lần thất bại, hihi

3. solid

solid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    68
    nếu thỉnh toảng chết 1,2 con thì cũng bị các con khác rỉa rồi lấy đâu ra mà hư nước hả bạn

4. cat

cat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn setup hồ lớn không mà sợ k phát hiện ra cá toi??? còn nếu muốn có người dọn dẹp thì
    thả và em tép vào sẽ xử lý sạch bon!

5. hathaibinh

hathaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thật ra thì cây có rậm rạp đến đâu đi nữa cũng không làm con cá bị mắc kẹt mà chết đâu bạn đừng lo. tụi cá khôn lắm nếu nhắm chui vô lùm cây k được thì thôi nó núp ở quanh đấy chứ không cắm thẳng đàu vào cho mắc kẹt đâu. Ngoại trừ các yếu tố sau:
    1. Cá bị hút dính vào đầu hút của máy lọc.:eek:
    2. Cá bị dòng nước chảy quá mạnh làm mắc kẹt trong các hốc đá, lũa không bơi ra được.:-S
    3. Bạn cho tay vào hồ lùa chúng làm chúng hoảng loạn đâm chạy mà vướng vào mấy góc kẹt thôi.:laughing: