cây rong

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi bé rùa, 31/8/07.

1. bé rùa

bé rùa New Member

Thích đã nhận:
    0
    :confused: em muốn mua 1 cây rong nhỏ cho vào bể cá cũng nhỏ thôi. Nên chọn loại nào bi giờ ahj?
    cách chăm sóc thì như thế nào ạ?

2. Thủy Tinh

Thủy Tinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19

- Theo chú thì cháu nên tới một số hàng thủy sinh xem trước, xem cây nào thích hợp, và quan trọng là mình thích nữa. Sau đó mới vào diễn đàn xem có ai có và sẵn lòng cho thì mình xin, người cho sẽ hướng dẫn tận tình cách chăm sóc. sau cùng nếu không ai cho thì mình mới mua. Chú nghĩ " 1 cây rong nhỏ cho vào bể cá cũng nhỏ thôi " Thì ai cũng sẵn lòng cho và hướng dẫn cháu trồng. Nếu không có điều kiện chăm và kinh nghiệm thì nên chọn những cây dễ mọc ( Tóc tiên, la hán xanh, sun set, v.v. chẳng hạn )
    Chúc cháu vui với thú chơi lành mạnh này!
    Thân ái!
    Thủy tinh.

T/b. Còn một cách nữa đơn giản hơn không mất thời giờ ra ngoài tiệm thủy sinh ( để thời gian cho học tập ) là vào " list thủy sinh " coi...

3. Thang17

Thang17 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    rong nhỏ thì trồng Trân Châu đi. Mình thấy nó nhỏ và mọc nhìu lắm.

4. lechau

lechau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    bạn nuôi cá là chủ yếu hay nuôi rong là chủ yếu ? Nếu nuôi cá là chính thì chỉ cần bỏ 1 nhành rong đuôi chồn vào là xong.

Còn nếu bạn muốn chơi cho đẹp thì xin 1 ít nền ADA về cho vào hồ, trồng 1 ít đàn thảo sau đó dùng ánh sáng đèn bàn học để chíu là ok ( Cách này em đọc của bác nào trong 4rum mà wên rồi ) của bác nào lên tiếng nha. hihi