Cây sunset có liên quan gì với cây cỏ dừa?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi tien378, 3/5/07.

1. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Chào các bạn.
    Lại làm phiền các bạn nữa, vì mới chơi nên chỉ mày mò tìm những cây trong tự nhiên, mình thấy cây sunset hơi giống cây cỏ dừa hay mọc ở những nơi ẩm ướt lắm: cả về hình dáng lẫn màu sắc, có điều cây cỏ dừa nhiều cây kích thước lớn hơn nhiều. Vì mình nhớ có ai trong diễn đàn nói là cây cỏ dừa trồng được trong hồ thủy sinh, mình thử thì chỉ sống được khoảng 3 tuần, lớn nhanh kinh khủng nhưng màu lại không đẹp như cây sunset, sau đó thì một số bị úng mất. Rất mong được các tiền bối chỉ giáo.:confused:
    Cám ơn rất nhiều.

2. haidang

haidang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    đúng đó lúc đầu mình cũng tưởng là một nhưng sau một thời gian trông thừ thì cây cỏ dừa cao tới gần nửa mét lận ,ghê quá nó chủ yếu trồng chơi chứ ko co đẹp,với lại nó co 3 màu xanh,đỏ và vàng

3. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Cám ơn bạn haidang đã quan tâm trả lời, vậy chúng là 2 loại hoàn toàn khác nhau rồi. Bạn cũng đã có thâm niên (2005) trong lĩnh vực TS rồi cho mình tham khảo một số loại cây có thể tìm ngoài thiên nhiên và trồng trong hồ TS được không.
    Cám ơn nhiều.

4. haidang

haidang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    ok mình thì lúc mới chơi chơi toàn cây ngoài ruộng ko hà,từ rau má cho tới cây rong chơi ráo hết có gì pm cho mình nha

5. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    tớ thấy cây súnet nhìn giống rau răm hơn :D
    một số cây cạn có thể trồng dưới nước, cho ra lá nước nhưng 1 số loại thì ko!