cây thiếu nắng

Thảo luận trong 'Bệnh viện cây hoa cảnh' bắt đầu bởi diepanh, 25/11/06.

1. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    tại nhà em có một khoảng sân không bự lắm nhưng có đến ba cây lớn : hai cây khế , một cây mận cây nào cũng to và bự hết , tán lá rộng .Bên dưới em trồng một số cây như lan ý , trúc quan âm , dạ lý hương , lan .... nhưng cây không phát triển khỏe cho dù em bón đủ phân cũng như tưới mỗi ngày cứ lâu lâu là một cây chết em biết do cây mận và cây khế che hết sương và nắng gió !!! vậy thì em nên trong cây gì cho hợp lý đây ???? ai biết xin chỉ dùm em , em cám ơn trước

2. Muggle

Muggle Moderator

Thích đã nhận:
    280
    lan ý, cây thuộc họ Vạn Niên Thanh là được thôi:sick: :sick:

3. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    quả thật là em trồng không dc !!! mua về trồng chỉ chơi khoảng một tháng là rụi hết

4. duchaisg

duchaisg Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào DiepAnh

hi!
    Tôi chỉ là thành viên mới thôi, lấy kinh nghiệm của mình, có vài lời với bạn nhé!
    Sân vườn của Bạn do cây bóng mát quá nhiều trong một diện tích như vậy nó không đủ Ánh Sáng quan hợp cho các loại cây cần nhiều nắng như Dạ Lý Hương, Trúc.... cho nên bạn có bón nhiều phân cũng vậy thôi, nó sẽ không phát triển,theo tôi thì bạn nên trồng các loại cây sống trong môi trường thiếu ánh sáng như: Mật Cật, Lưỡi Hỗ, các cây họ Dương Xĩ, các loại Trầu Bà thích hợp..v..v...nếu bạn muốn có hoa thì nên có 1 vài giò Lan, bạn thấy thế nào!