cây thuôc cho gà xin mọi người chia sẻ ạ

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi gatrebinhphuoc, 29/10/13.

1. gatrebinhphuoc

gatrebinhphuoc Active Member

Thích đã nhận:
    19
    :confused:em có nghe nói cây cần xa có thể được 1số bệnh ở gà rất tốt nhưng em không biết là bệnh gì và cách thức sdụng ra sao,bác nào biết chia sẻ chút đc không ạ?em cảm ơn mọi người đã xem tin a.

rawcash thích bài này.
  2. duygatreBienHoa

duygatreBienHoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Mình thì chỉ biết cây Xuyên Tâm Liên hay còn gọi là Cây công cộng tri nổi trái , mụn nhọt với tiêu chảy rất hay .

3. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Cũng đúng một phần thôi bác à, gà mà bệnh thì chỉ chết thôi, nó chỉ dùng để ngừa bệnh thôi, tốt nhất nên tiêm đầy đủ vắcxin là ok, còn các loại cây khác dùng ngừa bệnh cho gà cũng khá hiệu quả bác nên vào trang ganoigachoi của diễn đàn mình có bài viết ngay mục chú ý đó. Mà bác còn đổ gà rừng không vậy, mình thấy hình như bác có garung nhạn thì phải,

4. gatrebinhphuoc

Thích đã nhận:
    19
    dạ cảm ơn bác đã chia sẻ ạ,nhà em củng có ít gà lai rừng,hôm tết cuing ôm về Trà vinh mấy em làm quà cho ô dượng chơi .quê ngoại em ơ Càng long đấy ạ

5. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Mình quê Trà Ôn,, Vĩnh Long gần huyện Cầu Kè, gà rừng lai bác còn nhiều 0, nếu được bác chia sẽ mình cặp về làm giống chơi

6. gatrebinhphuoc

Thích đã nhận:
    19
    Dạ cháu mới 28 thôi bác ơi,mấy cây mưa đầu mùa làm đàn gà cả to lẩn nhỏ chết gần hết bác ạ,hiên tại cháu chỉ còn 1trống nọc rừng f2và 2em vợ của no lai mỷ thui,may ma dem đi gửi kịp nếu k cung teo luôn rùi ạ,khi nào bác lên Bp hoăc quen ai trên này vê đó thì lhệ với cháu,cháu sin tặng bác 1 cặp nuôi chơi.sđt của cháu là 01688600488(Tịnh Đồng xoài-Bình phước)

7. cacochop

cacochop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    cây cần xa à, có nhầm không vậy, cây này "chữa" mấy thằng xì ke thì ok, mấy thằng xì ke tung tin này cho người ta trồng nhiều chữa bệnh càgân thì có. trồng cái này bán cho tụi xì ke mau "giàu" hơn nuôi gà

8. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Cũng trị gà bệnh được bác à cũng tạm thôi, nhưng không bằng một số bí quyết khác đâu