Cây vảy ốc đỏ có vấn đề ?

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi em bé bự, 9/3/11.

1. em bé bự

em bé bự Guest

Thưa các bác, em mới set up 1 bể thủy sinh phân ADA có trồng vẩy ốc xanh và ốc đỏ, nhưng sau 1 thời gian vẩy ốc đỏ của em cứ bị héo dần và rụng lá, dần lá biến thành xanh ? Các bác cho em hỏi là có phải do cây thiếu chất dinh dưỡng không ạ? Có phải bổ xung thêm phân nước không ạ ? Em trồng cả hồng hồ điệp nữa, nhưng lá cứ bị nứt nứt ra. Mong các bác giúp em ạ. Mong nhận được hồi âm từ các bác :)

2. bavinh

bavinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    233
    Chắc bạn phải cho cái hình, mọi người chẩn đúng bệnh mới dám tư vấn...!!!!!

3. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Mình dự là bạn đang dùng 1 hoặc 2 bóng đèn cho bể của bạn. Quá thiếu sáng cho những cây lá đỏ.

4. hungtks

hungtks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Vết nứt của HHD là vết mút của bống vàng đó, BV mút lá HHD nhưng do lá mềm nên bị dập trông như bị vỡ ý.

5. em bé bự

em bé bự Guest

Đúng như bác dự đoán hồ nhà em là 2 bóng Atman 10000k, 20W ạ . Mà máng nhà em là máng đôi, em muốn bổ sung thêm đèn thì làm thế nào ạ ?. Hay mua mấy cái đèn bỏ trong bể ạ ?

6. em bé bự

em bé bự Guest

Thưa bác em ko nuôi mấy em bống vàng. Em dùng mấy em oto để vệ sinh, lao công ạ :)

7. em bé bự

em bé bự Guest

Thưa bác, hồ của em đang đánh thuốc vàng cho mấy em neon nên chưa chụp được, mai em thay nước em xin up sau ạ :) Thanks bác đã quan tâm