CCL Chuyền Trống hay Mái?

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi nhoxpzo, 30/7/13.

1. nhoxpzo

nhoxpzo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    E mới chơi CCL lần đầu tiên! Mới tậu e này về! Nuôi được 1 tuần thì cầm sâu đút cho ăn được rồi vui ơi là vui! Sáng nay có ông bạn của Ba vào nói e này là mái! Đang buồn các bác xem giùm e nó là trống hay mái ah:crying: ! Ah cho e hỏi với e nó ít khi chịu đứng lắm toàn nằm thôi! chân cẳng vẫn bình thường ah
    Clip cho e nó ăn
    https://www.youtube.com/watch?v=V5fIeDFuBS4&feature=c4-overview&list=UU44BoKIzmW1_-ouDyt8G3xw

Last edited: 30/7/13
  2. chimchichnho

chimchichnho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    mình không rành chích chòe lửa cho lắm nhưng theo kih nghiệm mình học đwowjc em này là trống 90%

3. nhoxpzo

Thích đã nhận:
    80
    Thanks A ! Nghe e nó hót chiều nay rồi hót dài to thì e nghĩ trống 100% rồi hehe

4. chimchichnho

Thích đã nhận:
    17
    ukm trống đó.ức vàng đậm+dài xuống thế kia là trống rồi.yên tâm mà nuôi.nhớ học giọng cho em nó bạn nhé

5. nhoxpzo

Thích đã nhận:
    80
    Thanks A tối qua có làm clip e nó hót mà đễ dt xa quá nghe ko rõ e nó hót nhiều lắm cã 20p lun

6. chimchichnho

Thích đã nhận:
    17
    còn về phần em nó không đứng lên nhảy nhót có lẽ là em nó mất sức đó bác à.bác nên bổ sung nhiều mồi tươi cho em nó lấy lại sức.khoang hả vào cám vội.để chim khỏe hẳn đã.bay giờ vào cám em nó suy đó

7. nhoxpzo

Thích đã nhận:
    80
    Thanks A ! E toàn cho nó ăn sâu bự ah ko biết có đủ chất ko ăn rồi nằm chơi cả ngày ! mà vẫn hót khí thế lắm nhất là chìu chìu tối

Có tí clip e nó đang tập hót dt cùi quay ko rỏ với tiếng hơi nhỏ ah! hót mà cũng nằm hót
    http://www.youtube.com/watch?v=x4xyyATAsII&feature=c4-overview&list=UU44BoKIzmW1_-ouDyt8G3xw

8. chimchichnho

Thích đã nhận:
    17
    bạn xem bổ sung dế nhỏ+cào cào non nhiều vào cho em nó đi chứ nằm hoài không được đâu.hạn chế sâu thôi vì em nó đang thay lông như vậy dể hư lông lắm.có trứng kiến cho em nó ăn là tốt nhất

9. nhoxpzo

Thích đã nhận:
    80
    Chán quá a ơi! sáng nay ra thì thấy nó 1 chân bị sao a nhảy xuống đáy lồng thấy 1 chân co lại ko xòe ra được như chân kia! E bắt ra xem thì 2 chân bình thường đều ko bị gì cả! giở không biết lam sao đây

10. chimchichnho

Thích đã nhận:
    17
    nó bj yếu chân rồi.bạn nhìn kỷ xem em nó chân có gẫy không.lúc mới mua có bị như vạy chưa.còn nếu mới bị chắc không sao.bạn bắt trùng nhỏ cho em nó ăn(thường chòe than yếu chân hay làm như thế).xong bạn cầm con than cho nó bấu chân vào tay thử xem chân có bị liệt+gãy không.nếu không bị thì không sao đâu

11. nhoxpzo

Thích đã nhận:
    80
    Nó mới bị đây thôi a ơi! Mới bị sáng nay ! thấy 1 bên gối bị sưng hơn bên kia ! E trùm áo lồng sức dầu gió vào gối sưng r ko bik có sao ko

12. chimchichnho

Thích đã nhận:
    17
    có lẻ do mới về nó nhảy nhót bị kẹt lồng đó.chắc không sao đâu.vài bữa nữa hết à.cứ để nó yên tĩnh đi nó sẽ khỏi thôi

13. nhoxpzo

Thích đã nhận:
    80
    Thank a nhiều! Tình trạng của nó là khi nhảy xuống đáy lồng thì 1 chân đứng bằng các ngón được! 1 chân thì ngón giữa nó co lại ko đứng đc ! khi nhảy lên cầu thì 2 chân đều bám cầu được như ko bị gì? có cần cho thuốc gì ko a! E đang tính mua Bcomlex gì cho nó uống

14. chimchichnho

Thích đã nhận:
    17
    ukm cho Bcomlex cho em nó cũng được đó bạn.bổ sung chất bổ cho em nó mau hồi phục.sao con choe than bạn mình ngi sao đó.hồi mua về có đứng hay nhảy nhót dc không bạn

15. nhoxpzo

Thích đã nhận:
    80
    Sáng nay thấy e nó đỡ hơn rồi nhảy xuống đáy lồng chân có thể xòe ra được sơ sơ rồi! lúc mua về thí thấy bình thường mới bị mấy ngày nay thôi a ơi

16. chimchichnho

Thích đã nhận:
    17
    thế là chim mất sức thôi.không sao đâu bạn à.bạn bổ sung nó dế+cào cào non đó.như vậy chim mau lấy lại sức hơn chứ sâu không đủ chất với làm chim bị nóng nữa.khi thay lông xong muốn căng lữa mới cho ăn sâu nhiều.chim bác đng thay lông nên không nên ăn sâu nhiều chim dễ bị hư lông nữa

17. nhoxpzo

Thích đã nhận:
    80
    E cho nó ăn sâu bự bự ah chứ ko phải sâu nhỏ với dế nữa! sáng nay nhảy xuống đáy lồng thấy 2 chân xòe ra bình thường rồi đc 1 lúc thì lại như cũ>< khổ thân e nó

18. chimchichnho

Thích đã nhận:
    17
    thế là em nó bắt đầu ổn rồi không sao đâu bạn à.từ từ em nó sẽ ổn thôi.chúc bác có con chim tốt

19. nhoxpzo

Thích đã nhận:
    80
    Thanks A nhiều nhé.... Sáng nay thấy khỏe khỏe nhảy xuống lồng chân cẳng bình thường rồi! thế là mở áo lồng ra e nó nhảy nhót lại bị lại! Lần này phải trùm kĩ cho lành hẳn lun hehe

20. chimchichnho

Thích đã nhận:
    17
    bạn không nên trùm kỹ quá.chòe lữa không đến nổi nhát như chòe than đâu.trùm nữa lồng là ok rồi.mà con chòe của bạn còn nhỏ mà hót nhiều ghê đó.cố chăm em nó nhé bạn