cha con nó :

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi kalalam, 11/6/08.

1. kalalam

kalalam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    hình nó hôm nay :
    [​IMG][/IMG]
    và đây là cha nó : mới ép xong nên đầu hơi xẹp :
    [​IMG][/IMG]

2. chiuchoi

chiuchoi Member

Thích đã nhận:
    2
    khó tin quá! ................... chắc là 1 chiêu quảng cáo nữa đây......

3. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá đẹp lắm .,vây kỳ kin ,màu rất bắt mắt rất có tường lai ,chúc mừng nha

4. quangkc

quangkc Member

Thích đã nhận:
    0
    ặc ặc, cha thì giống kamalau, con thì lai giống supremes, cho tấm hình của bà mẹ đi bác :D

5. TNHAN

TNHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình bạn thấy bạn nói rất đúng cho hình của cá mẹ đi vì như vậy nhìn khó tin vô cùng vì cá con mắt trắng thì cá mẹ phải như thế nào đó sự di truyền như vậy hiếm có mặc dù cả 2 con cá bạn post hình lên rất đẹp .Đặc biệt là chú cá nhỏ rất có tuơng lai ....!!!
    thân chào

6. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    hic!!!sao nhìn giống con ông hàng xóm hay sao vậy!!!cha như vậy mà con ra như vậy!!!bó tay

7. kalalam

Thích đã nhận:
    4
    thật như thế các bạn ah ! đôi khi có những điều chẳng tin vào mắt mình được nữa . thật sự đó là cha con nó . cá Mẹ ... thông cảm mình k thể pót lên cho các bạn xem được vì đây là bí quyết của mỗi người .đa phần cá con mang gen giống Mẹ nhiều hơn .

8. kalalam

Thích đã nhận:
    4
    Đó là bầy đầu tiên . được khoảng 30 con , mình chỉ dưỡng 4 em . được 2 em như thế bán 1 , giữ lại em này . bày em nó được khoảng 25 ngày rồi . ra khoãng 700 con . bầy này sợi nhiều . mình dưỡng khi nào có cá hình mình lại pót lên cho anh em xem .

9. kimphatai07

kimphatai07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Cha con nhìn rất khác nhau!?
    Có lẻ con nhận gien lặn từ đời ông nội

10. FISHER-MAN

FISHER-MAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,241
    Anh Lam ơi, hôm nào rãnh em sẽ ghé qua chổ anh thăm mấy e nó, nhớ để giá hữu nghị nha, em thích mấy e này wá

11. thanhoang

thanhoang Member

Thích đã nhận:
    0
    cái này ko tin nỗi đâu bạn ơi.bạn có đảm bảo ko vậy

12. kalalam

Thích đã nhận:
    4
    tôi ép cá ra còn không tin nỗi huống gì bạn ! tôi đâu có mua bán gì đâu mà bảo đảm ??? tôi phải bảo đảm điều gì cho thanhhoàng đây ???

13. namfix

namfix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Khó tin quá, khó tin quá. Bầy này được nhiều con không bạn ? Bạn thử post vài hình các cá con khác cho anh em tham khảo thử ?

14. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Có thể là như thế. Ai chưa từng ép cá và Form cá bột không tin chuyện này là phải. Đây chính là cái thú vị khi chơi Cá La Hán. Trong một bầy cá có khoảng 30% nhìn không thể tin được là chung bầy.

15. BANGTUYET

BANGTUYET Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bạn đẹp lắm (cả cha lẫn con) ,nếu cha con như vậy thì mẹ chắc là king mắt trắng rồi . p/s bạn không post hình cá mẹ lên có lẽ chị ta không được đẹp lắm phải không (tốt khoe xấu che mà) ..hihi.

16. tran thanh liem

tran thanh liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    dep quá. nếu dc dể mình vài em giá hữu nghị nha bạn. anh em tren ABV cả mà. nếu dc thì nhan tin cho mính 1 tieng dể mình mừng nha bạn. sẵn cho mình dỉa chỉ luon nha

17. XXKamFaXX

XXKamFaXX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    sạc... các bác không biết hả? Kalalam là cửa hàng Kala 1,2,3 ..., người đưa về dòng King Kanika đó... híc...híc...mình mua 05 loại này...sau cho tụi nó ra sông bơi hết...giờ đến mấy em này nhìn thấy cũng được ý, nhưng sao có 1 con mẫu hà???? thêm mấy em nữa đi chứ???

18. kalalam

Thích đã nhận:
    4
    đúng ! tôi là chủ tiệm kala . bạn mua 05 loại gì chứ ? tôi nhập king kamFa về và đặt thương hiệu riêng là KANIKA . nó là king kamfa 100% k ai chối cãi . nuôi king ai cũng biết tỉ lệ nó thế nào .để có được chú cá đẹp đâu phải chuyện đơn giản , có người mua châu sợi , chấm , bạc . tùy theo khả năng .nhưng mua cá bột hên xui bạn ah! còn con cá ở trên bầy đầu tôi ép chỉ được mấy chục con . tôi dưỡng 4 em thi được 2 bán 1 giữ lại em này làm mẫu nên k co ý bán . bày sau được khoảng 700 con ( bằng ngón ut ) chắc khoảng 1 tháng nữa sẽ có cá lên hình để các bạn xem !
    có gì các bạn cứ nói thẳng .

19. XXKamFaXX

XXKamFaXX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hehheh...Bác Lam ra mặt rùi nha!!! hichic...mình mua 05 con Kanika nhỏ cỡ ngón trỏ, ngồi lựa cả tiếng đồng hồ, có đủ loại châu, nhưng mình chỉ toàn lựa châu sợi lớn...hichichi...nói thiệt Bác nha... không biết ở tiệm Bác cho ăn gì????? nhưng về mình cho ăn đủ loại thức ăn(tươi và khô, ăn điều độ) nhung rốt cuộc mấy em nó ngày càng mất châu...hichichi..nhìn như con KC vậy đó!!! KC thì còn lên đầu, còn 05 em này thì đầu nuôi mãi chả lên...thế là ra sông đen...hichihc.
    sạc...bầy đầu có mấy chục con, được mỗi em này hả Bác??? mà bầy sau này sao cải thiện ghê vậy??? lên tới 700 con. một tỷ lệ khá chênh lệch. Cá mẫu nếu có thì phải giữ lại nhiều xíu chứ sao bán hết rùi, chỉ có một con mẫu hà...nhìn cũng tạm...hichic..cá mẫu đáng lẽ phải giữ lại chứ nhỉ??? đằng này bán luôn cá mẫu...hichichi...chỉ có 1 con...đành phải đợi xem sao???

20. hoangduy_kontum

hoangduy_kontum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    chín xát thế các bạn à - gien của giồng la hán có sự đột biến mà kó có lời giải thích nào nếu như ko tự mắt thấy
    hôm rồi có ghé nhà thăm người bạn củ anh ấy rất mê la hán và hiện đang sở hữu 1 dòng kinh việt nam khá nổi tiếng hiện giờ - nhìn những con cá mẫu anh đang giữ lại do chính tay anh ấy ép mình ko thể tin vào mắt mình được -được anh ấy giớ thiệu cá cha và mẹ mình càng ko thể tin được cha kim cương mẹ kinh mắt trắng nhưng trong số con lại có những con ko giống cha lẫn mẹ- con cá đẹp đến nỗi mình ngồi lại gần 2 giờ đồng hồ mà ko về được nghe nói có ai đó trả đến 3000 usd mà anh ấy vẫn ko bán - nhất định để lại để cãng lứa sau
    tiết là hôm ấy mình ko có mang máy ảnh theo để chụp chú cá đặt biệt đó lại - nhưng những ai có tấm tranh chụp các hình quảng cáo của dòng cá T kinh việt nam thì chắc sẽ biết rỏ phải ko ạ ?
    * anh kalalam là chủ cửa hàng cá kala thật sao ? hèn gì dạo này diển đàn bị nổ tung vì những bài viết dày cộn của anh =))