chả hiểu là do thằng nào nữa ?

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi truyngu, 3/4/08.

1. truyngu

truyngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình có 1 bể nhỡ nhỡ , nuôi các loại cá tứ vân , mắt ngọc , mai quế , hồng tử kỳ , ngựa vằn , cầu vồng xanh , ngoài ra có 2 bống vàng , 1 chuột cafe và 1 sặc gấm xanh ( vạn long xanh )
    Lúc nãy vừa phát hiện ra 1 em cầu vồng xanh bơi ngửa trong bể , vây đuôi vây lưng trụi hết cả , chắc chắn là vừa bị 1 trận đòn xong . Vấn đề là chẳng rõ bọn nào mới là thủ phạm . Vậy nên lập thread hỏi ý kiến bà con xem bọn nào đáng nghi nhất ? ( mình thì đang nghi bọn tứ vân ( 4 con ) với con vạn long lắm đây )

Ps : bể vẫn được cho ăn đầy đủ , nước sạch , có điều bể hơi chật :( , cũng sắp giải tán bớt

2. matkelele89

matkelele89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    a` cái này hay ah nha hihihi !!!!!!!! cho mình hỏi vạn long của bạn dc bao nhiu cm rồi . nếu em nó lớn hơn 6cm thì chắc chắn là thủ phạm rồi . mình vừa cách ly 4 em vạnlong ra khỏi hồ đây. tụi nó tàn sát quá !!!!!!thân

3. truyngu

Thích đã nhận:
    4
    con đấy mới dc có 5cm thôi , bể này trước đây thỉnh thoảng cũng có 1 em tứ vân hay mai quế chết nổi lềnh bềnh , cứ nghĩ là do hội tứ vân với mai quế đánh nhau mà chết , nhưng xem ra không phải :-?

4. longalquadar

longalquadar Member

Thích đã nhận:
    0
    99% phần trăm là bọn xấu tứ vân rồi, tớ dính chưởng vụ này rồi, ngồi rình mấy lần bắt được quả tang, cách ly ngay

5. hanggiadung.vn

hanggiadung.vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tứ vân và cả sặc cẩm thạch đều bị nghi ngờ cả! Tụi này hay CHÁP vây, kỳ của cá khác lém!

6. matkelele89

matkelele89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    đúng vậy đó bạn ah . cách ly ngay di không thì tụi nó rỉa vây mấy con cá lớn đó còn cá nhỏ thì rỉa thịt :D:D:D:D

7. lethanhha

lethanhha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Tôi phục bác luôn, ngồi mà rình thì chịu bác rồi
    :applause::applause::applause:
    Mà sao bác truyngu có bể nhỡ mà nuôi nhiều cá vậy. Tôi nghe các bác pro bảo nuôi vậy cá dễ bị xì trét mà???

8. truyngu

Thích đã nhận:
    4
    à , do mình dọn bớt 1 bể to hơn để nuôi cá khác nên dồn tụi này về bể này ( ~90l ) , cũng thấy hơi chật nhưng đợi vài hôm phân bổ lại dân số các bể thì cũng ok thôi . Cuối cùng thì cũng chẳng rõ là bọn nào là thủ phạm nữa , trc đây cũng có 5 chú tứ vân chết kiểu này rồi nên mình nghĩ chưa chắc đã là bọn tứ vân gây ra .