Chả nhẽ ở Vinh không có ai chơi khuyên???

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi carmen, 11/5/08.

1. carmen

carmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Tôi biết ở Vinh ko ít anh em chơi khuyên, và cũng ko ít anh em muốn chơi khuyên mà chưa có điều kiện để tiếp xúc. Hôm nay tôi mạn phếp viết bài nay hi vóng các anh em ở tp Vinh biết được và giúp sức cùng tôi gây dựng phong trào chơi khuyên ở tp Vinh.
    Anh em hãy vào đăng ký đĩa chỉ và số điện thoại để tiện liên lặc nhé. Nếu ai biết có người thích chơi hay đang chơi thì cũng giới thiệu để mọi người trao đổi nhé.:x:x:x

2. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Kìa bác nào ở vinh lên tiếng đi cho hội chim ngày càng rôm rả

3. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Đúng là mình cũng có hay về Vinh (gốc vinh mà) nhưng anh em tong mình hội khuyên không phát triển lắm nhỉ. Cả những cửa hàng bán chim cũng chẳng có bóng giáng chú nào. Hi. Hi... hi vong lần sau về sẽ khác. mong anh em thành lập hội cho vui.

4. TuTienGiang

TuTienGiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    bạn ơi! đúng là ở Vinh chim khoen thì nhiều mà người chơi lại it !vì các chú mi chơi toàn nhạc Roc nên chim khoen ở lại. mình củng có it nhiều kinh nghiệm chọn chim khoen ,hiện giờ mình đang nuôi 2 con khoen và cũng đang vận động bạn chơi mi tuyển thêm mổi người vài con khoen để tạo phong trào.Bạn chờ đấy nhé ,chúc khỏe.

5. svxd

svxd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    :) mình cũng gốc Vinh , hay về lắm :) a e ở đây có thì cho xin điện thoại liên lạc nhé , YM vocuong83
    Mình về có hay qua nhà a Chiến lý suốt , trc bác ý cũng có vai con nuôi lâu , h bán rồi . Mi thì có gặp a Hùng may và có ra quán cafe xem dượt mi 1 lần

6. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    SVXD lúc nào rảnh PM cho mình. Anh em đồng hương giao lưu một tý.
    Mình tên Nam
    Tel: (04)2002116

7. TuTienGiang

TuTienGiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    Mình tên Tư! số Đt của mình 0916466736 , hoặc số 0383569135 (mình đi làm thường nên ít khi nghe đươc Đt bàn). 214/ B2 khối 3 phường Quang Trung TP Vinh NA.

8. svxd

svxd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    UP tìm đồng hương nào . YM vocuong83
    Cường 0982 102 556
    cuối tuần hẹn bác anh_ giao lưu nhé
    mình ở Quỳnh mai

9. TUXIBABIRD

TUXIBABIRD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Chào các Pác chơi chim ở TP Vinh, mình cũng là dân mê chim đây, trước đây mình hay chơi chim nói như sáo, vẹt, cà cưởng, nhồng...sau đó chuyển sáng chơi chim hót như KHướu, chào mào,.. Nhưng hiện tại mình chỉ chơi khuyên, mi và chích chòe thôi. Lúc nào rảnh các Pác ở Vinh có thể tụ tập để giao lưu và có những cuộc thi Khoen như ở Hà Nội, HCMC,...
    Tên: Nguyễn Tùng
    Nghề nghiệp: Cán bộ XNK
    Số lượng chim: 1 Mi, 1khướu, 1 chòe than, 2 uyên ương(flich), 5 khoen,
    DĐ : 0912 809080
    Mong được giao lưu với các Pác:applause:

10. thanhluong

thanhluong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    mình đi qua nghệ an có đuạn thấy bán rất nhiều chim lạ còn ở vinh thì ít chim quá có lẽ để lần sau tìm hiểu hơn thôi

11. TUXIBABIRD

Thích đã nhận:
    33
    Pác Carmen ơi cho xin it địa chỉ bán chim và dượt chòe than và Mi ở Vinh đê. Minh chỉ biết một vài cữa hàng ở Vinh như: Ông Thịnh (maxi mark), ông Thiên (chợ Vinh), chiến lý... thôi, và cả ở Thanh Chương, Đô lương nữa... PÁc cho thêm ít địa chỉ hôm nào rảnh tranh thủ đi tầm vài em nữa... thankssssss!!!

12. hoami83

hoami83 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Hehehe. Gặp đồng hương rồi. Mình đang làm ở hn, nhưng sắp tơi chuyển về vinh làm . Rất thích mi, khuyên ,chào mao,khươu sáo cũng chơi tất. A e tổ chức hội đi, khi nào chuyển về mình liên lạc. Nếu lập hội cho xin dăng ký một chân trước nhe.

13. thichchoichim

thichchoichim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    anh tùng ơi, nhà anh ở phuơng` HƯNG BINH`a`.em là minh nè. nhà ở vươn` hoa nè.

14. TUXIBABIRD

Thích đã nhận:
    33
    Uh, chào Minh, anh em mình lại gặp nhau trên diễn đàn, vui nhỉ, khi nào rảnh qua anh chơi nha! Anh ở số nhà 24B Nguyễn Quốc Trị, K20 Hưng Bình,

15. carmen

carmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Nghe nói cu Minh vừa bán cho bác Tùng con khuyên hay lám phải không ạ? Địa chỉ cửa hàng chim thì em cũng chỉ biết như bác thôi, mà có thêm ông Mân ở đằng sau chợ Vinh đấy bác(bên phía chợ củi nhé). EM chỉ chơi có mấy con Khuyên thôi bác ah, hôm nào bác rảnh alo cho em rồi anh em mình đi uống cafe nhé. Em tên Hùng. Stđ:0915488686. Hiện em đang làm tại công ty máy tính Hòa Hùng, số 101 đường Minh Khai.

16. TUXIBABIRD

Thích đã nhận:
    33
    ANH EM Ở VINH VÔ ĐÂY NHÉ

He he, m­ượn tạm mấy em Khuyên trong diễn đàn post lên làm "Mồi Bẩy" anh em chơi chim ở Vinh, để phong trào chơi chim ở TP Vinh thêm sôi động đê! ! !:laughing::applause:
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Last edited by a moderator: 23/5/08
  17. TUXIBABIRD

Thích đã nhận:
    33
    Chán thất, phong trào chơi chim của anh em thành phố Vinh nghe ko ăn thua mấy nhỉ

Mồi bẩy

Last edited by a moderator: 23/5/08
  18. thichchoichim

Thích đã nhận:
    6
    eeeeeeeeeeeeee, anh Tùng đi Hà Nội chưa thế. khi nào đi thì mua cho em một cái lồng nha. mà khuyên thế nào rùi, lựa được con nào chưa...

19. TUXIBABIRD

Thích đã nhận:
    33
    Anh chưa có dịp đi Hà nội, nhưng hôm qua cậu em đi học ngoài đấy về mua cho một cái cũng được, Khuyên thì anh đã tách được 2 chú rồi, không biết thế nào, buổi sáng thấy 3 chú hót chuyện giọng nhỏ lắm, không biết chú nào trống cả. hi vọng được vài chú...

20. thichchoichim

Thích đã nhận:
    6
    uh`, đựơc rùi đó, khi nào để cho em một con nha. bây giờ em đang ở hà nội nè. cũng đang định mua cái lồng khuyên.....................................