chào mào của chaomao.vip

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi chaomao.vip, 22/10/10.

1. chaomao.vip

chaomao.vip Member

Thích đã nhận:
    14
    Hi mấy bạn,

Hôm qua tranh thủ về nhà sớm cho chim tắm. Mình có quay clip mấy con chim nhà mình chơi.
    Anh em coi và cho ý kiến nhận xét để mình học hỏi và rút kinh nghiệm với nha .
    Rất mong đc giao lưu và chia sẽ với anh em đam mê chào mào
    [video=youtube;eugnB2k7fV8]http://www.youtube.com/watch?v=eugnB2k7fV8[/video]
    chim mùa này nên chưa có căng lửa :p

tuanbambo, Tbich, RomeoOG and 4 others like this.
  2. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Lồng vuông nhìn hay và đơn giản quá nhỉ??.Em lồng triện có quả yếm khít quá. cho hỏi mấy em gốc đâu hả bạn

3. nguyenvuhiep

nguyenvuhiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    các bác cho em hỏi cái kiều con chim vè mái như thế có phải là chỉ chim trống mới như thế ko em nuôi mấy con tơ lên nó cứ phồng cổ rướn cao rồi líu rúi khi kè 2 lông vào nhau ? Trước đây em nuôi 2 đôi 2 mùa khác nhau có điểm rất lạ là 2 con khoảng 1 thàng chưa tách mào chúng nó sống rất hòa thuận đến 1 ngày kia em nhìn thấy 2 con lao vào nhau như kiểu ăn sống nuốt tươi ! thế là em tách lồng lần nào kè sát kể cả ko sung chúng nó lao vào căn nhau mà đó là 2 con chim cùng một ổ nuôi lên nhé các bác giải thích cho em đc ko :D thanks các bác nhiều !! mấy em chào mào bạn đẹp quá :D

4. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Nghe nói nước chơi kiểu múa thế con chim không được bền. Nhưng up cho em nó có tí mơ mận, em lồng triện có vẻ căng và yếm đẹp. Up cho cái lồng đặt kỹ cửa có chút thay đổi để dễ cho chim ra vào . và úp cho bác có mấy em chim đẹp.

5. chaomao.vip

chaomao.vip Member

Thích đã nhận:
    14
    Hi bạn, con đó gốc NAM ĐÔNG , em đó là lứa đuôi tầng lên. Tính tới bây h em nó đc 2,5 mùa rồi .

6. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    Mấy con này bạn nuôi đem đi đá được đấy. Nhìn hung ghê, giọng nghe ngắn quá. Chắc chim phía ngoài Huế trở ra phai không ban.

7. Chào Mào Bl

Chào Mào Bl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    134
    Nuôi chim hót mà sao lại cho đá như thế hả em? Làm vậy nó quen tật đánh nhau mất thì phí...

8. chaomao.vip

chaomao.vip Member

Thích đã nhận:
    14
    cám ơn mấy bác đã nhận xét. Quay clip thì âm thanh ko chuẩn được. Chim mình cũng ko chơi đá mình chỉ chơi hót và giao lưu thôi.( con chim cho đá thì sẽ mất nước chơi của nó -> tiếc lắm )
    Mình cảm thấy ưng ý với mấy con chim của mình là ok rùi. mỗi người mỗi sở thích khác nhau mà:D