chấp chế làm sao

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi hoangbinhduong, 2/10/11.

1. hoangbinhduong

hoangbinhduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    ở chỗ em cách chấp chế gà tre là dưới 1 kg là 40woa 1 cây trên
    trên 1kg là 50 woa 1 cây trên các bác chơi gà đá có ý kiến j` hok cho em bit với

2. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    cái này tùy chỗ giao ah bạn ui, đc thì đá ko thì ôm gà về, ai cấm

3. atm_kclw

atm_kclw Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    Tùy theo mình giao thôi bạn ơi, được thì đẩy còn không thì nhảy. Nhưng nhớ giao kèo trước khi cân nhe bác chứ cân rồi mà ko đá thì phiền lắm bạn àh. Còn tùy theo đối thủ nửa bác ơi mập, ốm, cao , lùn, già hay trẻ nữa. Chúc bác sáng suốt trong khi cáp kèo đá. Nhớ nhé bác "Thằng biết cáp gà mới đáng sợ hơn con gà" chúc bạn hữu may mắn nhe.

4. Duytg

Duytg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
    như vậy cũng khá hợp lý , chỗ mình cũng chơi y như vậy

hoangbinhduong thích bài này.
  5. hoangbinhduong

hoangbinhduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    tai chỗ em cáp chán lém.hẹn thỳ 8 lạng mà tới lúc cân toàn gần 1kg thui à hjjjjjjjjj

6. atm_kclw

atm_kclw Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    Thì bạn cứ đem theo 2 con lớn nhỏ luôn, được thì dzức tụi nó luôn. Làm vài lần là tụi nó hết dám cáp bậy hà. Cáp như vậy chênh lệch quá sao mà đá được.

hoangbinhduong and minhtien like this.
  7. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    biết ý nó vậy mốt gà mình 8 lag bắt gà 1k2 đi rùi đá ngược lại cho thấy bà nó

hoangbinhduong, atm_kclw and tammapn like this.
  8. pakito

pakito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    đá hẹn mà gặp mấy thằng đó thì cho nó đem gà về,gặp tui là chia tay đám đó luôn khỏi rủ rê chi nữa mất thời gian,đá kiểu đó nguyên buổi sáng chưa băng được cặp cựa.

hoangbinhduong and atm_kclw like this.
  9. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Mấy thằng đó mà gặp tui thì tui đem con 8 lạng ra cân, nó mang 1kg, lọt chạng, ngắm nghía con gà nó xong xem dáng dấp, chân cẳng ra sao bảo nó đợi chút, tui mang con đồng ký mà màu mạng trên nó giáp vách, đá cho thấy mẹ tụi nó luôn, còn con gà nó nhìn tốt quá thì mình chạy luôn, khỏi đá, thằng nào đá gà mà cho tui thấy con gà trước thì 10 trận cùng lắm ăn tui đc 1,2 trận thôi! Bạn ngại gì mấy thằng như vậy, chỉ ngại bạn ko đủ gà để tiếp tụi nó thôi!

Last edited: 3/10/11
    hoangbinhduong and atm_kclw like this.
  10. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    cứ đè thằng trọng tài ra chửi là tức khắc nó lại quay qua chửi thằng kia liền,chửi thiệt nặng dzô cho tui,khakha

hoangbinhduong, atm_kclw and cocbc like this.
  11. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    trước tơi đi đá mang con 2.9kg đá với con 3.1 kg tụi nó làm màu mè ác lém, nhìn mặt mấy chú gà lai thấy cay cay nhưng mình tin gà mình nên bum, nó đá mình 10 ăn 8 ăn quả đó gà mình suýt toi. may mà khiêng được em nó đi bệnh viện , gà mình về dưỡng cả gần 1 tháng. gà hay thì hơn vài làng vẫn đu được, chứ màu mạng cũng tốt nhưng đá ko có cựa thì cũng như không...

12. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    bởi vậy nhiều khi máu đang lên tới não còn gặp fải mấy ông "bựa" này không lẽ xách gà dzìa,chấp luôn màu mạng miễn đừng chênh lệch chạng quá,nếu tự tin con gà mình thì.......ép thêm đc chút nào thì ép,làm mình làm mẩy chút rồi "tùng" tụi nó luôn,ăn mấy độ này thựt ra mới sướng &cảm giác ăn thì ăn nguyên mâm,hàng xáo có thằng tưởng ngon ăn cuối cùng khóc hựn ,ăn xong trc khi về còn nhắn nhủ thằng trọng tài thêm vài câu cho bỏ cái tựt hẹn gà lôm côm , hohoho

Last edited: 4/10/11
  13. tungkuangmttg

tungkuangmttg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    BẠn hỎi vấn đề này ,mình ko Bình luận mà chỉ dẫn chứng 1 tương tự : đối với bài TIến Lên -có vùng thì tứ quí chặt đội Heo (Thúi tứ quí tính như thúi 2 heo ĐỎ,tứ đôi thông được núp lùm ! Còn có vùng thì luật khác : tứ quí chặt 1 heo ( thúi tứquí chỉ tính như thúi 1 heo ĐỎ ) ! Và có vùng thì HEo đen cũng như heo đỏ , có vùng khác thì HEo ĐỎ khác heo đen tính khác ! Và 1 số luật khác ! GIờ làm sao mà phân vùng để tính chuyện CHấp cựa của từng Vùng nỗi @@! OVer ^^!

14. carom

carom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,690
    giờ ở đâu cũng vậy, toàn là dây thun...mỹ kg ah^^, mình đá trên sg cũng vậy, đá dứoi quê cũng vậy, có điều trên sg kg dám co dãn nhiều, nhiều lắm cũng khoảng 1 chấm, dưới quê mình thì thôi khỏi nói, hẹn lúc nào cũng phải đem gà ít nhất hơn 1 chấm thì hoạ may mới đồng 4 cây, còn kg toàn là dây thun thứ dữ kg ah. Bữa nó hẹn mình 2k4, mình kg có nói có 1k9 nó ok luôn, tưởng nó bắt gà khác ai ngờ lúc đem gà cân thì gà nó 2k6...híc (là con nó hẹn mình chạng 2k4), chửi cho đã cái mồm rồi về, đéo chơi với mày nữa^^