Chắc đây là phát hiện mới :D

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi kobitgihet, 30/1/08.

1. kobitgihet

kobitgihet Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình vừa mới có 1 em Ngân Long ( vừa nhát lại vừa ko thèm ăn , mình có hỏi mấy cái Chủ đề rùi nên Mod đừng die bài em ) , thấy nó toàn bơi ở trên mặt nước nên làm liều : bắt 1 con nhện con , hok ngờ nó lại ăn :eek::eek: . Sao nó ko ăn mấy con cá thức ăn ở dưới đáy vậy ta ? Zui wa' vì nó ăn rùi , chỉ còn bịnh nhát :-S:-S:-S

2. peterle0901

peterle0901 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hihi có gì đâu nhện cũng là 1 loại côn trùng giấu dế thui nên chuyện nó ăn cũng bình thường, nếu cá của bạn mới mua thì bạn bọc giấy báo khoảng 2/3 hồ hạn chế mở đèn rùi bạn cho nó nhịn đói khoảng 2 ngày là tự động nó phải ăn và dạn người thui, chúc bạn may mắn nhá

3. Coolpix

Coolpix Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    532
    cá mới về còn nhát lắm và biếng ăn. nên cho thời gian đễ đáp ứng hoàn cảnh. Bạn cho nó ăn những thức ăn ưa thích như dế là chúng ăn. nhớ giữ cho hồ sạch và nhiệt độ ấm. chúc thành công nhé

4. kobitgihet

kobitgihet Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bạn đã chỉ mình , có gì hok bit thì mình hỏi mong các bạn chỉ ha ^.6

5. hoangdepro

hoangdepro Active Member

Thích đã nhận:
    0
    con cá nào mới mang về cũng nhát và bỏ ăn,khi quen với bể thì chúng sẽ dạn dĩ hơn và ăn bình thường thôi