chăm sóc 7 màu con ??

Thảo luận trong 'CÁ BẢY MÀU' bắt đầu bởi nhsang, 19/7/08.

1. nhsang

nhsang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    cá 7 màu nhà em mới đẻ khoảng 30 -50 con , hồi đó giờ toàn nuôi trong chậu bông bây giờ vớt ra ngoài cho nó đẻ , ko biết cho nó ăn gì để mau lớn , bao nhiu ngày thay nước 1 lần ?

2. hoa_than_duong

hoa_than_duong Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình có nuôi cá kon bảy màu nè.Mình nuôi no` trong hũ sau khi nó sinh được 2 ngày mình cho nó ăn bobo luôn ,không cho ăn rong ăn gì cả:D.Ngày mình cho ăn hai hay ba lần.
    Nhưng mà khoản 2 tuần sau mình thường cho tụi nó ăn 3 lần vì thấy thấy tụi nó đòi ăn nhiều hơn.
    Còn thay nước thì tùy thôi,tùy chỗ bạn cho nó ở nhỏ hay lớn.Mình cho nó ở trong hũ lúc nhỏ thí ị ít,lúc lớn thì ị nhiều,mình tùy cơ ứng biến àh:D.Nhưng cá con nuôi chỗ nhỏ tốt hơn chỗ lớn.(Theo mình thôi).Bạn ở đâu dzạ ở HCM luôn hả,cá đẹp hok:D:D

3. hunghungbeta

hunghungbeta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    A cho ăn thức ăn khô cũng đc, thick' thỳ lọc giun nhỏ ra cho chúng nó, thế nà lớn ầm ầm:D

4. konkua

konkua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    Cá con Ko nên cho ăn thưc ăn khô, tôt nhất là cho ăn bobo, cá 1 tuần tuổi có thể cho ăn thêm giun đỏ, còn thay nước thì thấy khi nào nước hơi bẩn thài thay cũng đc, bảy màu sống khỏe lắm, trong bể bạn cho thêm một vài cành rong thì cả tuàn cũng Ko phải thay nước

5. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Mình có vài bài viết rồi đó,bạn xem lại nhé!
    Chúc bạn mua có đàn cá nhiều