chăm sóc gà sau khi win

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi DKVN, 12/5/11.

1. DKVN

DKVN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    các bác co kinh nghiêm cho em hỏi gà em bị đâm cựa vào cánh từ màu xanh chuyển sang đen như trên ảnh thì dùng loại thuốc gì để mau lành. có người nói với em bị như vậy là do cựa đối thủ có vấn đề, không bít có dúng ko nhung em nghĩ đá độ nhỏ thì nó đâu cần phải như vậy. cám ơn các bác đã đọc.
    [​IMG][​IMG]

2. khoviga

khoviga Member

Thích đã nhận:
    7
    Theo em con này của bác bị dính thuốc rồi.Chỉ có dính thuốc nó mới đen như vậy thôi.

3. FILLIP

FILLIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Về căn bản thì mạch máu bị vỡ sẽ gây ra hiện tượng xuất huyết dưới da mà bạn thấy màu xanh đen. Cái này không đến nổi nghiêm trọng đâu. Đắp nước nóng pha muối + mua thuốc tan máu bầm + kháng sinh cho gà uống thì sẽ mau hết thôi. Trong thời gian dưỡng không cho ăn mồi mà nên mua cám trứng, loại cho chim ăn để gà bồi bổ.

4. DKVN

DKVN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    thanks bác nhiều, kháng sinh thì e cho uống rồi, chỉ đợi vết thương lành là cáp độ thôi

5. Vua ga can tho

Vua ga can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    365
    ngoài việc cho uống thuốc bạn hang ngay vào buổi sáng bạn nên đấp nước nóng va chiều đấp thêm nghệ vào làm mấy ngày liên tiếp thì gà sẻ hết sanh thôi

6. carom

carom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,690
    ra tiệm thuốc tây hỏi mua thuốc tan máu bầm về cho gà uống, máu sẽ tan mau hơn, thân.

7. camaprangxun

camaprangxun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194
    cựa đối phương hổk có vấn đề gì đâu, vấn đề là máu bầm thôi, nếu có "vấn đề" thì babe đâu thể ... cho bạn cơ hội cứu chữa nè.
    đừng để ra gió, tối ngủ bỏ vào giỏ, cho an cơm nóng trước khi uống thuốc nhé.
    chúc bạn vui & thành công

8. DKVN

DKVN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    cám ơn các bác đã bỏ thời gian ra chia sẽ kinh nghiệm, sau vài ngay chăm sóc gà em đã hết bị sanh,đang bồi bổ để chủ nhật tuần này ra trận tiếp. mong la sẽ được X thứ 2. chúc các bác gặp nhiều may mắn

9. GaThaiLand

GaThaiLand Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    e bị cái này wài chút kinh nhgiệm chỉ a nà.....nếu chỉ bị ngay cánh thui ....a k nên cho gà quạt cánh nhìu...và gà còn sung thì cho ăn ít lúa ( chút xíu thui ) với cơm nóng là chính....a pha nước nóng 1 tí múi 1 tí rượu...nóng thật nóng nhe...rùi lấy khăn sạch nhúng vào đấp cho nó...nước phải nóng thật nóng nhe a...khi đấp a chỉ để hờ hờ để lấy cái hơi nóng thui k nên đấp thẳng vào thịt tránh tình trạng có thịt gà ăn...gà như thế e k cho uống thuốc ...sau này nó chai hết....vài ngày sau e nó bớt thì a bắt ra thả cho đi cho nó quạt vài cái rúi tiếp tục như cũ ...chúc a thành công

yeucaliathia thích bài này.
  10. DKVN

DKVN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    cảm ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm. lần sau em nó có bị như thế mình mình sẽ áp dụng thử