chân thiết cước.

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi hoamichoi_HY, 11/7/12.

1. hoamichoi_HY

hoamichoi_HY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    do topic lâu rồi nên em xin làm lại cái mới cho nó xôm, anh em vào bạn luận nhé.
    con này đã nhờ anh mạnh ( MAVAZ) kiểm định trước rồi mới đưa lên cho anh em chém.
    anh em chú ý hộ em cái mầu chân nó nhé, chân hiếm và quý tướng đó ah.
    con này em mới bẫy đc cách đây 1 tháng.
    chân ngón dài, bàn to, móng mèo, chân thiết cước, lông đen , mỏ đen, bộ chim to, lông đuôi dầy và dài.
    mắt thì các bác xem rồi, đầu theo anh mạnh là phương đầu.
    con này có thể coi là thiết cước đc theo như anh mạnh đã thẩm. :laughing:
    chim lúc bắt đc là bẫy đấu nhé các bác. vẫn là mộc nên em nó giẫy lắm.
    chiếu đã trải mời các anh em vào chém.
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:37 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:36 PM ----------

anh mạnh ah em làm cái mới cho nó xôm chứ topic của n ta lâu rồi giờ ko khoái nữa.
    anh vào xem thì chém cho nó vài câu nhé.

2. linhv

linhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,003
    Chúc bạn có chú chim đẹp. Nhưng chắc phải hai mùa lông ở tay bạn thì mới chơi được, nhìn bạn che chắn lồng như thế mà vẫn còn sứt mặt cơ mà . Bạn ở HY là ngay TP hay ở đâu vậy? Có dịp đi HY mình ghé chơi giao lưu.

RUA01 thích bài này.
  3. hoamichoi_HY

Thích đã nhận:
    122
    mình ở yên mỹ, gần ngay phố bần bạn ah, có dịp qua chơi, mình thich chơi chim lắm.
    con này thằng em nó mới mua đc của bạn nó, thằng bạn bẫy đấu chắc do mi ở đâu về ấy, máu chiến làm ng đến nó đánh lăn xả ko biết trời đất là gì, thằng em nó nuôi trong hộc bắt ra chụp ảnh thôi.
    bác nào có mi hót hay đổi con này cũng đc, mình biết nó khó thuần nên dành cho cao thủ thôi

linhv and RUA01 like this.
  4. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Mình có e Mi mộc dở vẫn nhảy nhưng ko tan mặt. Nhưng rất mau mồm hót ko sợ Mi thuộc giọng hót tuy mộc nhưng luyến láy tối cho vào nhà dưới ánh đèn sùy mái hót nhưc đầu. Giờ đang thích chơi Mi chiến ko biết Mi của bạn có đánh được ko nếu được ok thi mình giao lưu. Số của mình 01664572242

5. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Hi hi... Như anh Linhv nói rồi đấy, để chơi được nó chiến thì cũng chổng mông lên trời dọn cứt cho em nó mệt một thời gian dài, chứ giờ thía kia thì chiến sao được.... Con này phần trên chân tía giống chân cành đào, nhưng từ phần củ xuống thì đen sì như khướu.. chả biết gọi nó là chân gì nữa.. có thể là gọi 1/2 cho vui là : Cành đào + Thiết cước = Thiết đào.... Ha ha ha ha

6. hoamichoi_HY

Thích đã nhận:
    122
    Con này chiến sao đc hả bác, muốn chiến chắc phải mất một mùa cho em nó lông lá ngon lành, lúc trc đã đc chứng kiến em nó đánh rồi,
    Mi hót thì xin lỗi bác nhé, nhà em toàn hàng đỉnh thôi, chiến khủng cũng có nhưng chưa chơi mộc bao giờ, giờ kiếm đc em tử tế muốn thuần lên thôi, con ý em là có con mi hót nào tốt nhưng phải thuộc rồi chứ mộc dở em ko chơi. Trao đổi thế nào anem alo sau

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:25 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:24 PM ----------

Con này chiến sao đc hả bác, muốn chiến chắc phải mất một mùa cho em nó lông lá ngon lành, lúc trc đã đc chứng kiến em nó đánh rồi,
    Mi hót thì xin lỗi bác nhé, nhà em toàn hàng đỉnh thôi, chiến khủng cũng có nhưng chưa chơi mộc bao giờ, giờ kiếm đc em tử tế muốn thuần lên thôi, con ý em là có con mi hót nào tốt nhưng phải thuộc rồi chứ mộc dở em ko chơi. Trao đổi thế nào anem alo sau

RUA01 thích bài này.
  7. linhv

linhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,003
    nếu bạn cũng chơi mi chọi thì theo mình, bạn nên để chú này lại mà chơi. Nhìn hình thức như vậy là có triển vọng rùi.

hoamichoi_HY thích bài này.
  8. hoamichoi_HY

Thích đã nhận:
    122
    nhiều anh em cũng bảo để lại chơi bạn ah, nhưng nhìn cái mặt nó thế kia chắc khó thuần lắm đây, .
    một là mình đem nhờ mấy bác nhàn dỗi thuần hộ, hai là cho em nó đi ở đợ bạn ah, khi nào ngon thì lấy về chơi, dạo này mình bận lắm, ko có thời gian, với lại anh Mạnh cũng xem và cho nhận xét rồi, khó thuần lắm đây, đc cái chim đẹp thôi.

9. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    nhìn quả mặt e nó nát mà đau xót, con này thuần chắc mệt lắm đây ^_^

10. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    haha. chim đẹp nhưng chưa đủ bộ tam thiết. mỏ mi thì phần sống mỏ con nào chả đen ko thì cũng loại mỏ vàng cũng phải lên ánh đen đen kiểu sừng sừng khi con chim căng. mắt con này đen thì mới đủ yếu tố. ko khoái mắt con này, trong diễn đàn anh em trong sài gòn có pót 1 ảnh con tam thiết bạn tìm lại xem nhé. dù sao cũng được roài.
    PS anh Mạnh: sợ quá sáng bảnh mắt ra ông anh đã chém thằng em. giờ vào diễn đàn mới thấy con chim này của ông HY pó tay

11. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Không thuần được thì chuyển qua cho em đi em về em thuần cho ạh:D:D:D:D:

12. linhv

linhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,003
    Nếu muốn cho em nó đi ở nhờ thì có gì đẩy vào mail cho tớ nhé Linhvtn1@yahoo.com.vn

13. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    Con chim đâu đẹp ở điểm j mà lắm ông mon men nhể =)). thớt khoe chim chứ ko pải gạ chim đâu mấy ông tướng nhá ;))

linhv, cuongquephong and hoamichoi_HY like this.
  14. hoamichoi_HY

Thích đã nhận:
    122
    Anh mạnh với mình là chỗ thân quen, chim của mình nếu a mạnh ko bận thì đã chuyển qua cho a ấy thuần hộ rồi,
    Cũng có nhiều bạn hỏi mua với giá khá cao nhưng mình đã quết định để cho a sơn rồi, nhưng tiếc cái thằng em vợ nó chưa cho bán, anh sơn mà đọc bài này thì thông cảm cho em nhé,

chotmechim thích bài này.
  15. linhv

linhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,003
    Hehe anh cứ thích những chú mặt sứt sẹo thế để về tay mình thuần phục cho đúng với niềm say mê của mình. Hehehe.................Thế T có chú nào mặt sứt sẹo như vậy thì đẩy anh chăm giúp cho? Hihihihihi.......................miễn phí công luôn...............:laughing::laughing::laughing:

16. hoamichoi_HY

Thích đã nhận:
    122
    Với con mi này có thể chắc chắn 1 điều là các bác đều biết nó là mi việt nam chính cống rồi, ko bao giờ hàng hồ cẩm đào có loại này. Cho nên các bác thich là phải thôi, ng việt dùng hàng việt chất lượng cao mà.

chotmechim thích bài này.
  17. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    Ý ý các bác cứ nhầm nhé hồ cẩm đào bây giờ toàn hàng VIP đó nhé. chả hiểu sao chim đẹp là em thích chả quan trọng nguồn gốc đâu, nhiều cao thủ mủ chảy đầy trym rồi mà vẫn lùng tìm chim hồ cẩm đào chơi đó :)). điển hình là con CHINA của Tuấn Văn hóa LS đó giờ thì ở đâu em chưa bít =))

---------- Post added at 08:47 PM ---------- Previous post was at 08:46 PM ----------

Chim thì có nhưng đang có bệnh anh có thích em nhượng lại cho mà chơi. dạo này em bận rồi. hàng chuẩn luôn nhá :))

---------- Post added at 08:48 PM ---------- Previous post was at 08:47 PM ----------

Nghe giang hồ đồn con chân hắc xì dầu này đã chuyển nhượng về cho Sơn cầu giấy ( chotmechim) với giá 2 củ thì phải =)).

hoamichoi_HY and linhv like this.
  18. linhv

linhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,003
    Ok. Ngày mai chú có mang em nào vào giao lưu cho anh em thưởng thức chút nhỉ? Từ ngày có ''em mi mái'' hay đến giờ thấy chú bận quá nhỉ? Hehehehehe.....................

19. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    Em giờ làm j có hàng =)). em chỉ chơi dc xa luân chiến thui nên là cũng ko mang chim vào HĐ nữa anh ak. đánh như trong HĐ chim sau nhạt lắm, mà em lại muốn để con chim đánh đủ hết khả năng của mình dc bao nhiêu thời gian chứ ko tính đặt lên hạ xuống hê hê

linhv and hoamichoi_HY like this.
  20. anhkietyb

anhkietyb Member

Thích đã nhận:
    3
    Chào ae trong hôi choi mi. Nhìn chung dáng điệu chỉ là một phần còn phụ thuộc rất nhiều yếu tố. Theo tôi nước nuôi và thời điểm xác định con chim của mình đạt đến độ căng mới mang chim đi đánh được không có nhà vô địch mà chỉ có dương kim vô địch.