chẳng biết làm sao!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi MinhNgocst, 10/4/08.

1. MinhNgocst

MinhNgocst Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    em ở Sơn Tây chắc các bácc cũng biết chứ . em rất thích nuôi cá .Đợt trước nghe nói có thủy sinh em thích lắm đi tìm mua nhưng thực sự thất vọng ở Sơn Tây chẳng có hàng nào cả . Năm nay mới học lớp 12 nên không có nhiều money ^^! hôm trước thấy trên đường đi học có cửa hàng bán thủy sinh vào định hỏi mua ông chủ quán bảo 200k 1 khóm nản đi về luôn . vào 4room thấy mấy cây giá cũng không có gì là đắt cả mà sao ở đây khiếp quá . bác nào biết ở Sơn Tây - Hà Tây có chỗ nào bán thủy sinh mà vừa tui tiền chút chỉ em được không hj`hj`

2. sontay99

sontay99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Chào mừng bạn đến với ABV! Bạn đã có những thứ gì chuẩn bị cho bể thủy sinh rồi? theo tôi được biết mua cây hãy ra đường La Thành bên hông ngân hàng ST gặp anh THANH.ở đó có 1 số cây,nếu muốn phong phú hơn thì phải xuống HN mới được.Chúc sớm có bể đẹp post lên cho mọi người xem!

3. MinhNgocst

Thích đã nhận:
    12
    em nuôi cũng nhiều nhiều cá . Hôm trước đi không mua được thủy sinh liền xài lun mấy cái hoa nhựa . hihihi . vậy cho em hỏi anh Thanh ở chỗ đó là cửa hàng hay là nhà tư đấy . em ngại vào nhà tư lắm . Tuy là con trai nhưng không được mạnh dạn cho lắm

4. minhduc123

minhduc123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    minh thấy ở sơn tây có nhiều khu du lịch có suối có thác đảm bảo ở khu vực cạnh những khu vực đó bạn có thể khai thác được rất nhiều moss [rêu ] ngoài thiên nhiên đó

5. sontay99

sontay99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    anh đó đi làm công sở hết giờ hành chính mới có nhà.thủy sinh là nghề tay trái em cứ mạnh dạn vào,Thanh rất vui tính cởi mở sẵn sàng tư vấn cho những ai muốn chơi thủy sinh.em cứ tới tham khảo kinh nghiệm rồi mua cây sau hoặc ko cũng đươc em à!

6. MinhNgocst

Thích đã nhận:
    12
    vậy cũng được ạ ít hôm nữa em ra bây giờ ôn thi tốt nghiệp vất quá