Chao Ca Nha Em La Linh Moi Toe!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi oanhvq, 17/10/06.

1. oanhvq

oanhvq Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào tất cả cac anh các bác các chị cũng như các em. hihihihi:) . Trước tiên là đôi lời cám ơn các bac vì từ khi em vào đây mới được khai thông bế tắc và vừa rồi thì đã tự lam cho mình được một bể thủy sinh rồi hihihih.....
    Tất cả đã ổn hết nhưng con phần CO2 thì con lơ mơ quá chưa biết chính xác như thế nào nếu bác nao rảnh thì chỉ giáo giùm em nhe!

2. hathaibinh

hathaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    @oanhvq: chào bạn, xin chúc mùng bạn sa vào mê trận của thế giới thủy sinh.
    thực ra mình không hiểu ý bạn muốn hỏi về tác dụng của Co2 hoạc cách tự chế CO2, hay cách lắp đặt hệ thống CO2 cho hồ của bạn. bạn có thể nói rõ hơn không. cùng chia sẽ nhé. Thân chào bạn.

3. hathaibinh

hathaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
  4. oanhvq

oanhvq Member

Thích đã nhận:
    0
    Vừa hôm vừa rồi cắn răng cắn lợi em mua một bình CO2 ngon lành rồi. Nhưng khôg hiểu sao khi cho sục khí CÒ vao thì lai thấy hiện tượng trên lá có những bụi làm lá bẩn lại phải lấy tay khua thi các hạt đó mới rơi xuống. ko hiểu vì sao mặc dù nước rất trong. Làm ơn trả lời hộ em nhé . Cảm ơn các bác ......

5. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    @oanhvq: bạn có thể cung cấp thêm vài thông tin liên quan tới nền, đèn...được không? tốt nhất là post lun hình chụp thì tốt nhất.

6. oanhvq

oanhvq Member

Thích đã nhận:
    0
  7. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    Bể Oanhvq bố cục ổn đấy chứ, nếu nước trong, nền ngon rồi, bạn cứ theo dõi, điều chỉnh thời lượng đèn, Co2theo chỉ dẫn trên 4r thì vấn đề còn lại là thời gian...
    Các bụi bẩn í lấy ống hút nhỏ hút ra...lo gì
    Bạn để Py đoán mò mà góp í đấy nhé, chưa biết bạn xài nền gì, đèn loại chi, lọc ra sao, bể bao lớn...hihi

8. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Bụi nhỏ màu trắng đúng ko bạn?
    Do nước cứng có Ion Ca2+ nên khi sục CO2 vào nó kết tủa đấy

9. oanhvq

oanhvq Member

Thích đã nhận:
    0
    Em chào cả nhà! em vừa đi công tác vvè lâu lắm mới vào thăm các bác được hihihihihii.....Trồng cây gì sống cây đấy cả nhà a! hahahahahaha...........vui quá cơ cảm ơn bác Pyramid và toàn bộ các bác trong 4r nhiều nhiều. Bể của em. nhân đay em cung trả lời là bể của em lớp 1 dùng cát sông+chacatu tiếp theo trait một lớp cát thường tiếp là 2 kg DBO đỏ. rồi lại trải một lớp cát trên cùng là sỏi 3 mầu. kích thước Bể của em là 80*40*60 (dài - rộng - cao). tất cả các cây lên đều tốt nhưng........nhưng.....Chân châu nhật thì .....cứ trồng lại thấy mất tich chả thấy đâu cả các bac thỉnh giáo....