Chào cả nhà

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi ngotronghieu, 18/5/07.

1. ngotronghieu

ngotronghieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    kính mong cả nhà giúp đỡ .Em setup 1 hộp lọc tràn gồm 3 ngăn : ngăn 1 em cho chứa bông lọc (nước dơ từ bể tràn vào ), ngăn 2 em cho cát và sỏi ( có được không mấy anh, vì em nghĩ nước sẽ sạch hơn) , còn ngăn thứ 3 chứa nước sạch và được máy bơm vào hồ))))). Không biết em làm vậy có ok không vậy , kính mong cả nhà góp ý dùm em . Xin cám ơn cả nhà nhiều:applause: :applause: :applause:

2. hongduc_nb

hongduc_nb New Member

Thích đã nhận:
    0
    kho qua

moi ra nhap hoi ma thay kho qua cac ban oi
    ve vi tinh con dang lan tung chu 1 lam sao ma biet duoc chu co dau day ma dien dan bat buoc qua co nhieu dieu muon hoi kinh ngiem qua nhung ko biet viet lan sao lap trang web rieng nhu the nao cung ko hieu kkho qua kho qua kho qua ?

3. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    @ngotronghieu- bạn nên đặt ngược lại. Ngăn đầu tiên nhận nước từ bể vào chứa cát và sỏi, ngăn kế chứa bông lọc. Sẽ đỡ hơn phần nào.

@hongduc_nb- Không có cao thủ nào tự nhiên trên trời rơi xuống. Đều phải bắt đầu bằng học hỏi, luyện tập. Bác ngâm cứu trang này thêm
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=7385

Đọc bài không dấu cũng khổ bác ạ, làm sao còn hứng thú trao đổi nữa.

4. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    Việc thiết kế lọc tràn mình đã có giới thiệu khá nhiều thiết kế ở đây :
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=16260&page=14

Nếu sử dụng cát trong các ngăn lọc e rằng nó không tốt như chúng ta nghĩ , dòng chảy thẩm thấu qua cát rất chậm làm hụt nước trong ngăn chứa bơm lọc là điều chắc chắn !

5. ngotronghieu

ngotronghieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cám ơn hai huynh giúp đỡ, em cho cát vào sỏi vào các ngăn là hợp lý hả mấy anh, theo Anhthuyen thì em chỉ cần quan tâm đến mực nước trong ngăn chứ máy bơm là OK, có thể em sẻ cho cát ít thôi và cho thêm sỏi trứng vào nha Anhthuyen, Xin cám ơn cả nhà góp ý và giúp đỡ em