chào các anh các chú, và các bạn các em. em là ngừ mới xin chỉ dùm em gấp gấp

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi -=Kha=-, 1/2/13.

1. -=Kha=-

-=Kha=- Active Member

Thích đã nhận:
    58
    tình hình là em mới tập chơi cũng là đam mê từ nhỏ, nhưng giờ mới dám nuôi chơi thử, bầy gà con nhà em dc hơn 5 tuần tự dưng 3 4 ngày nay thấy bùn bùn, đang đứng mà mắt nhắm mắt mở, lông lá thì ỉu xiu, mà sao mới 3 4 ngày mà tụi nhỏ nó teo lẹ quá ốm nhom, tình hình chịu chứng em nó là vậy mong các pác chỉ dùm em để em có dc sự khỏi đầu trọn vẹn hjx hjx, thanh kiều!!!!!

2. nguyenphuoctoan

nguyenphuoctoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    293
    bạn mua men tiêu hóa + thuốc úm gà con + amoxi + thuốc bổ Aminovit mua ờ ngoai tiệm thú y trộn chung pha với nước cho gà uống....đồng thời mua thuốc kháng sinh Cipro 50A nhỏ thêm cho gà 1giọt/con ngày 2 hoạc 3 cử j đó.....nhốt gà nơi kín gió thử đi bạn....gà bệnh ăn khó tiêu bạn lấy cơm ấm ấm trộn với thuốc bổ cho gà ăn hoạc mua thức ăn carill cho gà ăn để mau lấy lại sức mà cho ăn ít thôi . Đó là kinh nghiệm của mình mình thấy nó hiệu quả.Nhưng k bt những ae chú bác khác thì sao....ban tham khảo thêm....thấy cách nào tốt thì thử nha ban....còn nước còn tát. Chúc bạn thành công nha

3. -=Kha=-

-=Kha=- Active Member

Thích đã nhận:
    58
    oh thanks anh nhá, em sẽ làm thử coi sao, níu có chịu chứng gì em sẽ báo lại anh sau, hj vọng sẻ cứu dc em nó

4. -=Kha=-

-=Kha=- Active Member

Thích đã nhận:
    58
    oh thanks anh, em sẽ làm thử mong tụi nhỏ sống qua dc con trăng này

5. minhtientn

minhtientn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    600
    tháng này gà on nuôi trên lồng + đèn.......tối ngủ mùng ..........3 bửa kháng sinh 1 lần..........sao 2 tháng thả xuống chuồng cát chiều bắt lên........làm như dậy 1 tháng gà 3 tháng xuống đất đả quen thì thả luôn tủy lệ 100%........gà việt nhé gà lai thì tùy........