chào các anh!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi nguyenbaoloc, 17/8/06.

1. nguyenbaoloc

nguyenbaoloc New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các anh em là NGUYỄN BẢO LỘC"không biết có ai rủ lòng thương gửi cho em một món quà là mấy cây thủy sinh nào đó khhông Híc Híc !:crying: :crying: em thì thích trồng cây thủy sinh vô cùng nhưng bố mẹ em lại nói không được lại còn nói mày không lo học đi tao vụt cho bây giờ#:-S cũng không cho tiền luôn .Nhưng cho dù có cho chắc em cũng khôn mua nổi quá .hôm bữa em có ra tiệm hỏi các loại cây thủy sinh họ nói giá xong mà em muốn ngất xủi:eek: cây nào cũng 40.000 trở lên khôn hà bịch phân thì 50.000 trở lên thử hỏi các anh xem bố mẹ em đã khôn cho tiền thì lấy tiền đâu mà em mua bây giờ.nói đi nói lại thì em cũng buồn không có cây thủy sinh để trồng nên tình cơ lên mạng và tìm thấy froum này và trước là làm quen các anh sau là xin các anh một ít cây thủy sinh để trồng và cũng để thỏa lòng mong ước của em.Mong nhận được quà của các anh .Địa chỉ của em là "181 XÔ VIẾT NGHỆ TĨNH,P.THẮNG TAM,TP.VŨNG TÀU".Trước lạ sau quen mong nhận quà các anh nhiều.:crying: :crying: :crying:

2. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    Thế thì tích cóp từ từ bác à...
    Bác canh me coi có ai dọn dẹp lẩu cho cây thì xin, chứ chẳng ai siêng gửi hàng hay mang đến cho bro cả...

3. sanipriya

sanipriya Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Cậu có hồ chưa? nếu có thì ra đường bốc ít cát về rửa sạch cho vào hồ (dày khoảng 5cm là ok), ra tiệm bán cá mua ít rong đuôi chó (2 nghìn một bó khoảng chục cây) về trồng trước, vài ngày rồi báo cáo tình hình nhé.

4. tranmandu

tranmandu Member

Thích đã nhận:
    0
    Ba mẹ không cho tiền mua rong.
    Thì mình nhịn ăn sáng mà mua.
    ban đầu tập chơi, nên mua những cây rẻ rẻ ấy.
    Có tiền lên internet mà, dẹp bớt các thú vui khác đi, dành hết tầm lòng cho rong.
    Quan trong là học cho giỏi đi, rồi ba mẹ thưởng cho, tha hồ mà trồng.

5. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    Tặng bác cái kinh nghiệm của em này, lúc đấy là bể 60, giờ em mới làm xong bể 1m, đang chơi vài loại khó tính hơn tí đã 1 tuần thấy cũng tốt, cây đã lên và tươi hơn khi mới setup xong!

http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=4451

6. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    xong roài để chỗ có ánh sáng nhiều nữa bác, ko thì nó thối gốc hết cả...
    sang tí thì ịn thêm cây đèn vào :D !

7. akira

akira Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Ái chà! ở tận Vũng Tàu! Đa số các mem ở Vt đều chơi Lahan. Phải chi bạn ở SG thì Akira có thể giúp 1 ít cho niềm đam mê của bạn!

8. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nếu muốn xin cây thì vào phần tặng phẩm lâu lâu cũng có ngừoi tặng cây đó nhà bạn gần quá (nhgiã bóng) ai mà mang tới cho bạn được

9. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Nếu bạn có dịp lên Đà lạt,H2O sẽ tặng bạn ít phân nền,ít cây cỏ để trồng cho đỡ ghiền nhá.
    Giờ thì cứ dồn tiền từ từ đi bạn,tích tiểu thành đại,một ngày nào đó bạn sẽ có 1 bể thủy sinh như ý mà.

10. cỏ trân châu

cỏ trân châu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Quan trọng nhất bi giờ là bạn đã có hồ chưa. Nếu chưa có hồ thì cứ "cắt giảm chi phí" để dành money đi, sắm 1 cái hồ nho nhỏ, mình nghĩ không méc lém đâu, khoảng 50k thui. Rùi cứ để đoá, mua 1, 2 cặp bảy màu thả vào cho vui mắt. Khi nào có dịp lên tp hay đi Đà Lạt;):D thì cứ nhắn pm báo cho mình hoặc anh Akira hay là anh H2O đoá. Nhất định bạn sẽ được hỗ trợ hết mình:):):). Àh, tò mò xí kg bít bạn học lớp mấy nhỉ, kg chừng rum mình có thêm 1 mem nhí nữa roài:))

11. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    theo mình bạn để dành tiền mua cái hồ cở 40*30*30 về để đó đừng đổ nước vào nha chờ khi nào đủ kinh phí thì mua sỏi,đất còn cát thì chổ bạn dầy khỏi cần mua về củng để đó chờ khi nào ba má bạn đi đâu đó mà bạn nhắm là đi lâu thì minh dùng chiến thuật "Tiền trảm hậu tấu" sau khi làm nên xong thì bạn vào đây xemhttp://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=1803 coi chổ mỉnh có cây nào giống ở trong hình thì cắt đem về lấy nhíp cắm vào hồ rồi vậy là xong tới lúc ba má bạn về thì chuyện đả rồi không lẻ ba má bạn đập hồ đây là kinh nghiệm của mình đó hehehehehe

12. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    ~X( ~X( ~X(
    em chuẩn bị hồ, đèn và máy lọc nước . lúc nào có đầy đủ thì nhắn anh gửi đủ phân nền +cây cho em . Hơn 20 năm về trước anh cũng như vậy thôi.
    chúc em nhanh có bể đẹp !!!