Chào các bác, cho em hỏi chút xíu nghen!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi dmdphilong, 12/9/08.

1. dmdphilong

dmdphilong Member

Thích đã nhận:
    0
    Em là người mới tập chơi khuyên. Em mới mua 1 con khuyên mộc, nuôi được khoảng hơn 1 tuần, em chỉ thấy nó kêu chiếp chiếp thôi, thỉnh thoảng lại hót líu ríu nho nhỏ. Các bác cho em hỏi đó là chim đực hay mái. Và cho em hỏi luôn, khuyên líu là hót thế nào? cảm ơn các bác. Em ở Đà nẵng.

2. vanhkhuyen@

vanhkhuyen@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    hay quá chim bạn là chim trống rồi vì theo bạn nói nó hót líu ríu nho nhỏlà đang hót chuyện đó. chúc chim của bạn mau líu

3. carmen

carmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
  4. dmdphilong

dmdphilong Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các bác

Cảm ơn các bác nhé. Hôm nào em post hình của mấy con khuyên lên , các bác xem dùm em có tương lai không nhé.

5. thangHaiPhong

thangHaiPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    nếu mà bạn nuôi mà để con chim của mình níu dc thì mất quãng 1 năm la chậm nhưng đúng thời vụ và chăm sóc tốt thì chỉ mất 2 đến 3 tháng là níu ngay ( đúng thời vụ nhé )

6. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Chắc chắn là chim đực rùi ko phải bàn gì nữa. Bạn mua được chim mộc mà chuyện ngay thế chính tỏ đó là chim già hoặc được khoảng một mùa thì chim mới chuyện. Bạn chịu khó chăm tốt vào (cho ăn cám trứng và tắm nắng và nước thường xuyên) thì chẳng mấy trốc (ít thì vài tháng ko thì một năm) bạn sẽ được nghe líu ngay thôi. Chúc bạn có một chú chim hay.